Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองในโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับโรคร้ายแรง ผมอยากจะหาประกันที่เอามาใช้ไว้คุ้มครองในอนาคต สำหรับช่วยในค่ารักษาพยาบาล ถึงแม้ว่าจะเป็นการจ่ายเบี้ยประกันในตอนนี้ แต่ก็จะราคาถูกกว่าต้องมาจ่ายกับค่ารักษาพยาบาลที่เกิดขึ้นกับโรคร้ายแรงแน่นอน ผมอยากทราบว่า สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในกรณีที่เกิดโรคร้ายแรงเกิดขึ้นกับตัวเราไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ใบไม้ไหว🍃🍃

เห็นด้วยครับ ที่คุณบอกว่า"ถึงแม้ว่าจะเป็นการจ่ายเบี้ยประกันในตอนนี้ แต่ก็จะราคาถูกกว่าต้องมาจ่ายกับค่ารักษาพยาบาลที่เกิดขึ้นกับโรคร้ายแรง(ในอนาคต)แน่นอน" สิ่งที่เราทำได้อีกอย่างนึง ก็คือ การที่เราพยายามดูแลและรักษาตัวของเราเองให้ดีที่สุด แต่ถ้าเกิดเราจะต้องล้มป่วยจริงๆ ก็ยังมีประกันที่ช่วยเราได้ในอนาคตครับ

2020.11.21 15:24

Bean

โรคร้ายแรงหลายโรคที่เราทำประกันไว้เราอาจจะไม่ได้เป็นก็ได้นะคะ เราว่าถ้าจะทำประกันโรคร้ายแรงของเมืองไทยประกันชีวิตอยากจะให้ทำตัวประกันที่ให้ความคุ้มครองแบบครอบคลุมด้วยค่ะเพราะเราไม่รู้เลยว่าในอนาคตอาจจะป่วยเป็นโรคอะไรบ้าง พอเดี๋ยวนี้โรคภัยไข้เจ็บมีเยอะแล้วก็ถ้าจะให้ดีซื้อแบบที่ผู้เอาประกัน covid ได้เลยก็ดีนะคะไม่รู้ว่าของเมืองไทยประกันชีวิตมีแพ็คเกจเสริมตัวนี้ด้วยหรือเปล่า

2020.12.14 13:5

Hello1234

สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอนไม่ได้คุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายเเรง อย่างเช่นโรคมะเร็งทุกชนิด นิ่ว และอื่นๆอีกมากมายเราจำไม่ได้ทั้งหมด คือประกันตัวนี้เป็นแค่ประกันเสริมตัวประกันหลักเท่านั้นค่ะ ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรง แนะนำให้สมัครประกันที่เกี่ยวกับโรคร้ายแรงไว้ดีกว่านะคะ เพราะว่าประกันตัวนี้เป็นประกันที่เกี่ยวกับการชดเชยรายได้ให้กับเราค่ะไม่ได้เกี่ยวกับความคุ้มครองโรคร้ายแรงเลย

2021.01.14 10:31

บัวทิพย์

ใช่คะ ประกันสุขภาพเพิ่มเติมตัวนี้ ส่วนใหญ่แล้วเขาจะคุ้มครอง ชดเชยเรื่องของการขาดรายได้เวลาที่เราต้องเข้ารับการรักษาแล้วก็ต้องนอนที่โรงพยบาลคะ ส่วนเรื่องของวงเงินที่เขาจะชดเชย ก็จะแตกต่างกันไปตามที่เราเลือแผนการคุ้มครองคะ มีจ่ายชดเชย ตั้งแต่วันละ500บาท ไปจนถึง 6พันบาทคะ ซึ่งชดเชยมากค่าเบี้ยประกันก็จะมากไปด้วยคะ

2021.03.21 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ทำงานไม่ได้ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะเริ่มใช้บริการไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเอกสารอะไรบ้างคับในการสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี