Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ทำงานไม่ได้ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

คนที่ทำงานเป็นงานประจำ เพื่อที่จะมีค่าใช้จ่ายสำหรับคนในครอบครัว คงจะเข้าใจดีว่าเมื่อไม่สามารถทำงานในกรณีที่บาดเจ็บหรือว่าต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล จำเป็นต้องมีเงินเพื่อที่จะช่วยค่าใช้จ่ายในส่วนนั้นด้วย ผมเลยอยากรู้ว่าสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต สามารถช่วยผมได้รับเงินชดเชยรายได้ในกรณีรักษาตัวนานๆไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รำพึงO(∩_∩)O

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้เงินชดเชยเมื่อผู้เอาประกันภัยเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลค่ะ สูงสุดวันละ 8,000 บาท ชดเชยให้นานสูงสุด 365 วัน เงินชดเชยที่บอกมาเป็นออัตราสูงสุดนะคะ แต่ต่ำสุดไม่ทราบว่าเท่าไหร่ ต้องดูรายละเอียดอีกทีก่อนที่คุณจะสมัคร น่าจะขึ้นอยู่กับเบี้ยประกันที่จ่ายค่ะ

2020.11.22 13:22

Bean

ถ้าอย่างนั้นก็ทำประกันชดเชยรายได้ไว้ด้วยเลยสิคะ เพราะเราคิดว่าถ้าจะทำประกันสุขภาพหรือประกันชีวิตไว้สักทีล่ะ ถ้าจะต้องนอนโรงพยาบาลก็น่าจะทำประกันชดเชยรายได้ไว้ด้วยเลยเพราะว่านอกจากเราจะไม่ต้องควักเนื้อควักเงินในกระเป๋าตัวเองจ่ายแล้วเรายังจะได้รับเงินตลอดช่วงที่พักรักษาตัวด้วยแต่อย่าลืมดูเงื่อนไขด้วยนะคะว่าพักรักษาตัวที่ไหนได้บ้าง แล้วถึงจะได้รับเงินชดเชยนะคะ

2020.12.14 13:5

Gavynn

ผมว่าไม่เห็นจำเป็นที่จะต้องทำประกันเพิ่มเติมเกี่ยวกับการชดเชยรายได้เลยนะครับ จริงๆถ้าคุณมีประกันสังคมอยู่แล้ว ประกันสังคมเขาก็จะชดเชยรายได้ให้คุณอยู่แล้วครับไม่เกิน 30 วัน ดังนั้นคุณไม่ต้องไปสมัครให้เสียเงินฟรีๆหรอกเพราะถึงคุณอยากสมัครไปคุณก็ต้องสมัครตัวประกันหลักก่อนอยู่ดีไม่ใช่ว่าอยู่ๆจะสมัครได้เลยนะครับ

2021.01.14 10:36

บัวทิพย์

ประกันสังคมจ่ายชดเชยรายวัน ให้เราวันละกี่บาทกันเหรอคะ แล้วจ่ายให้แค่ 30วันเท่านั้นเอง แต่ประกันเสริมตัวที่เขาคุยกันนี้คุ้มครองแล้วจ่ายเงินชดเชยให้เรา หนึ่งปีแลยนะคะ แล้วเราสามารถเลือกได้คะว่าจะให้จ่ายเงินชดเชยที่วันละเท่าไรคะ อย่างของเราเลือกแผนการคุ้มครองแผนที่1ก็พอแล้วคะ ได้วันละ5ร้อย กับค่าเบี้ยไม่ถึง2พันต่อปี คุ้มกว่าไหมคะแบบนี้

2021.03.21 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ได้รับการคุ้มครองในโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะเริ่มใช้บริการไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเอกสารอะไรบ้างคับในการสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี