Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ฉันอยากจะซื้อประกันภัยเพื่อได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรง เพราะเราไม่รู้ว่าเราจะเจ็บป่วยอะไรสำหรับในอนาคต เลือกมาแล้วค่ะสำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ตอบโจทย์ต่อการคุ้มครองได้ดีมากเลยทีเดียว แต่ลืมคิดไปค่ะว่าสามารถนำเบี้ยประกันที่จ่ายไปกับประกันภัยนี้ไปลดหย่อนรายได้ภาษีประจำปีไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

#Komkrit#

ไม่น่าพลาดนะครับ เรื่องการลดหย่อนภาษีเนี่ย คนที่สมัครประกันหลายคนจะดูเรื่องนี้ก่อนเลย คุณซื้อสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิตไปแล้ว แต่ไม่ต้องเสียใจหรอกครับ ถึงแม้ว่าจะนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีไม่ได้ แต่คุณก็ได้ความคุ้มครองจากสัญญานี้อย่างที่คุณพอใจแล้ว เห็นบอกว่ามันดีอย่างโน้น ดีอย่างนี้ ดีแล้วครับที่ถูกใจ

2020.11.22 13:59

Monmon

ถ้าเป็นประกันสุขภาพพรุ่งนี้เอาไปลดหย่อนภาษีเงินได้ตอนสิ้นปีได้ค่ะเพียงแต่เราไว้ใจว่าตอนนี้กรมสรรพากรให้ลดหย่อนสูงสุดเท่าไหร่เพราะว่าเราทำประกันสุขภาพแค่ไม่กี่ตัวแต่ของตัวที่เราทำนะคะเห็นบอกว่าสามารถเอาไปลดหย่อนภาษีได้สูงสุดปีละ 25,000 บาท ก็เลยไม่มั่นใจว่ามันเป็นบรรทัดฐานกับประกันสุขภาพทุกอันหรือเปล่า แต่ใจยังไงก็เอาไปลดหย่อนภาษีตอนสิ้นปีได้ค่ะ

2020.12.15 16:53

Porjaii

ลดหย่อนภาษีได้หมดทุกประการแหละค่ะทุกที่ แต่ขอสอบถามข้อมูลนอกเรื่องนิดนึงนะคะ ว่าสัญญาตัวนี้เราต้องมีประกันตัวหลักก่อนใช่ไหมคะเราถึงจะสามารถที่จะสมัครได้??? หรือว่าถ้าเราอยากจะสมัคร...เราสามารถสมัครได้ทันทีเลย ไม่ค่อยเข้าใจค่ะแต่อยากจะทำไว้เผื่อว่าเข้าโรงพยาบาลจะได้ไม่ขาดรายได้เพราะเราเป็นเสาหลักของครอบครัวค่ะ ยังงัยรบกวนผู้รู้ตอบทีนะคะ

2021.01.14 10:52

ฤทธินาค

ลดหย่อนได้ครับ แต่จะได้สักกี่บาทครับ อย่างเบี้ยการคุ้มครองแผนที่4 เบี้ยประกัน หมื่นกว่าๆ เอาไปลดหย่อนก็น่าจะ ได้ที่ 6-7พันเท่านั้นเองนะครับ เอาว่าซื้อประกันเสริมตัวนี้เพื่อการคุ้มครองดีกว่าครับ อย่างสมมัติว่าต้องเข้าโรงพยาบาล เอาง่ายๆแค่ท้องเสียพอครับ ค่าห้องก็น่าจะหลุดค่าเบี้ยประกันแล้วนะครับ แถมมีเงินชดเชยการขาดรายได้ให้เราอีก

2021.03.21 15:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ทำงานไม่ได้ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ได้รับการคุ้มครองในโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะเริ่มใช้บริการไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเอกสารอะไรบ้างคับในการสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี