Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเอกสารอะไรบ้างคับในการสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุ เคยสมัครใช้บริการสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต แต่ดูเหมือนว่าจำเป็นต้องเตรียมเอกสารสำหรับการเดินทางไปสมัครด้วย ผมเลยอยากรู้ว่าจำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับ เหมือนกับการที่เราไปสมัครพรบรถไหม ใช้แค่บัตรประจำตัวประชาชนเพียงพอไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

#Komkrit#

บัตรประชาชนของคุณนี่ต้องใช้แน่นอนครับ เอาเป็นว่าเอกสารสำหรับใช้สมัครสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ก็มี สำเนาบัตรประชาชนผู้ทำประกัน และสำเนาบัตรประชาชนผู้รับผลประโยชน์/ผู้ชำระเบี้ยประกัน มีแค่ 2 อย่างนี้ล่ะครับ เรื่องความคุ้มครองโดยรวมคุณดูดีแล้วหรือยังครับ มั่นใจมั้ยว่าใช้สัญญานี้แล้วคุ้ม

2020.11.22 14:4

Monmon

เสียดายนะคะ ที่เอกสารที่ต้องใช้ในการสมัครประกันอะไรพวกนี้ไม่ง่ายเหมือนตอนที่ใช้เอกสารสมัคร เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เพราะถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สบายดีใช่แค่บัตรประจำตัวประชาชนใบเดียวก็สมัครได้แล้วแต่ถ้าจะสมัครประกันนี้เอกสารเยอะ เงื่อนไขอะไรก็เยอะไปอีก แต่เราว่าตอนนี้ถ้าจะสมัครประกันเมียนอกจากเรื่องเอกสารแล้วอาจจะต้องดูค่าเบี้ยประกันดีๆด้วยเพราะปีนี้ได้ยินว่าหลายคนจ่ายค่าเบี้ยประกันต่อไม่ไหวเพราะพิษเศรษฐกิจนะคะ

2020.12.15 16:54

Greentea

ไม่เคยสมัครเลยตอบไม่ได้ แต่แอบมาหาข้อมูลเพราะว่าสนใจจะทำประกันเหมือนกัน อยากรู้หน่อยนะคะว่าประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตกับเอไอเอ ที่ไหนน่าสนใจทำมากกว่ากัน ??? ที่นี่เคลมง่ายไหมคะ??? แล้วถ้าเราสนใจสมัครสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เราต้องสมัครประกันตัวหลักก่อนไหม??? แล้วสามารถสมัครพร้อมกันที่เดียวเลยได้ไหม???

2021.01.14 10:56

กฤชสร

คุณ @Monmon คะ เพื่อนเขาก็บอกแล้วนิคะว่าใช้เพียงแค่สำเนาบัตรประชาชน ของคนที่ซื้อประกัน กับของคนที่เราจะให้รับผลประโยช์ มีแค่2อย่างใบเองคะ ไม่ได้เยอะอย่างที่คุณเข้าใจนะคะ เราว่าไปเปิดบัญชีธนาคารยังจะยากกว่าซื้อเบี้ยประกันอีกนะคะ ส่วนเรื่องที่คุณบอกว่าให้เชคเรื่องเบี้ยประกันที่จะซื้อให้ดีก่อน อันนี้เราเห็นด้วยคะ

2021.03.22 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ทำงานไม่ได้ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ได้รับการคุ้มครองในโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะเริ่มใช้บริการไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี