Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เหมาะสมสำหรับผู้สูงอายุอย่างไรครับ

ผมอยากจะซื้อประกันสำหรับผู้สูงอายุไว้ให้พ่อแม่ ทำให้ผมนึกถึงโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เพราะตามชื่อเลย ผมเลยอยากรู้ว่าประกันภัยนี้เหมาะสำหรับผู้สูงอายุอย่างไรบ้างครับ สำหรับสิทธิประโยชน์จะได้รับ และการคุ้มครองที่จำเป็นที่จะได้รับด้วย อยากจะพิจารณาข้อดีก่อนที่จะสมัครใช้บริการครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เดือนเพ็ญ👧

ให้ความคุ้มครองหลายอย่างนะประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) ของเมืองไทยประกันชีวิตน่ะค่ะ เช่น ให้ความคุ้มครองชีวิตสูงสุด 3,000,000 บาท หากเสียชีวิตจากอุบัติเหตุสาธารณะ คุ้มครองการรักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุ ให้เงินชดเชยรายวันเมื่อนอนรพ.จากอุบัติเหตุ และรับเพิ่มเป็น 2 เท่า หากต้องรักษาตัวในห้องไอ.ซี.ยูค่ะ

2020.11.22 14:13

Mana

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เราคิดว่าไม่ใช่แค่ผู้สูงอายุเท่านั้นนะถ้าอยากทำประกันเนี่ยยิ่งเป็นประกันสุขภาพหรือประกันชีวิต เราว่าทำไว้ตั้งแต่ตอนอายุน้อยๆก็ดีกว่าค่ะ แต่ถ้าจะมองเรื่องความคุ้มครองจะประกันโรคภัยไว้เก่าตัวนี้อาจจะให้ความคุ้มครองที่เกี่ยวกับโรคที่ผู้สูงอายุส่วนใหญ่มีโอกาสเป็นใช่ไหมล่ะคะ งั้นส่วนตัวคิดว่าถ้าช่วงวัยกลางคนน่าจะเหมาะกับประกันตัวนี้นะคะคนที่อายุ 30 40 ปีขึ้นไป

2020.12.15 16:54

Hey...sis

จริงๆเราว่าทำไว้ให้พ่อแม่ก็ดีค่ะ ถ้าเราพอจะมีเงินที่สามารถทำให้ท่านได้แนะนำว่าให้ทำ เพราะว่าคนสูงอายุมีปัญญาสุขภาพเยอะ ถ้าจะต้องมัวแต่ไปรอคิวรักษาที่โรงพยาบาลรัฐบาลบางครั้งมันจะเสียโอกาสในการรักษาค่ะ แนะนำให้ทำ... แต่!!อยากให้จขกทอ่านเงื่อนไขความคุ้มครองให้ละเอียดด้วยนะคะ ว่าโรคไหนบ้างที่จะไม่ได้รับความคุ้มครอง

2021.01.14 11:5

กฤชสร

เด่นๆเลยที่เกี่ยวกับประกันตัวนี้ เราว่าน่าจะเป็นเรื่องของการคุ้มครองการเกิดอุบัติเหตุ สำหรับผู้สูงอายุคะ เพราะถ้าเป็นประกันแบบทั่วไป จะคุ้มครองประสบอุบัติทางรถ หรือการโดยสารเป็นส่วนใหญ่คะ แต่โครงการวัยเก๋วชา ตัวนี้ให้การคุ้มครองที่มากกว่าคะ อย่างเช่น อยู่บ้านเดินเข้าห้องน้ำหกล้ม ก็สามารถเข้ารับการรักษาได้คะ

2021.03.22 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แต่ละปีก็มาทันที่เลือกจ่ายเบี้ยประกัน จ่ายเท่ากันไหมคะ หรือว่าเพิ่มขึ้นโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่าย ในการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่จำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลหลายวันไหมครับ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อุบัติเหตุที่เกิดภายในบ้านสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนการสมัครใช้บริการไหมคะ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะให้การคุ้มครองอุบัติเหตุ สุขภาพ และชีวิตอย่างไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี