Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะให้การคุ้มครองอุบัติเหตุ สุขภาพ และชีวิตอย่างไรครับ

ไม่เคยเห็นประกันภัยที่ให้การคุ้มครองมากขนาดนี้เลยครับสำหรับผู้สูงอายุ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้ผู้สูงอายุได้รับการคุ้มครองถึง 3 อย่างทั้งชีวิต อุบัติเหตุ และเมื่อต้องเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาล แต่อยากรู้ว่าให้การคุ้มครองทั้ง 3 อย่างนี้อย่างไรบ้าง อย่างในกรณีไหนครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เดือนเพ็ญ👧

ไม่แน่ใจว่าจะให้คำตอบได้อย่างที่คุณต้องการหรือเปล่า ประกันที่คุณถามมานี้ ให้ความคุ้มครองชีวิต หากว่าเสียชีวิตจากอุบัติเหตุสาธารณะค่ะ คุ้มครองการรักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุด้วย และมีเงินชดเชยรายวันให้เมื่อนอนโรงพยาบาลจากการเกิดอุบัติเหตุ และรับเพิ่มเป็น 2 เท่า หากต้องเข้ารักษาตัวในห้องไอ.ซี.ยูค่ะ คุณอยากรู้แบบนี้หรือเปล่า

2020.11.22 14:16

Mana

เราก็กำลังหาประกันที่อยากจะทำให้กับคุณลุงคุณป้าอยู่เหมือนกันค่ะ เห็นตัวโครงการเมืองไทยวัยเก๋าหายห่วงเพื่อผู้สูงอายุแล้วเพราะไปอ่านรายละเอียดดูก็น่าสนใจอยู่นะคะ แต่ทีนี้ของบริษัทประกันอื่นที่เหมาะสำหรับผู้สูงอายุก็มีตอนนี้ก็เลยชั่งใจอยู่ของหลายๆที่ที่ดูหลักๆตอนนี้เกี่ยวกับค่าเบี้ยประกันว่ากว่าไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันตัวนี้ต่อปีแพงไหมเราอยากจะได้ ตัวเลขเนาะว่าค่าเบี้ยประกันต่อปีเท่าไหร่

2020.12.15 16:54

Jadesada.1688

ผมโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิตประกันสุขภาพตัวนี้น่าสนใจมากเลยครับเพราะว่าครอบคลุมเกี่ยวกับเรื่องความเจ็บป่วยและ เรื่องอุบัติเหตุ และคุ้มครองชีวิตด้วย ผมเองก็คิดจะสม้ครให้พ่อแม่เหมือนกันแต่ตอนนี้เพิ่งเริ่มทำงาน เลยอาจจะต้องเก็บเงินสักพักก่อน ถ้าเพื่อนๆสนใจเเละอยากรู้เกี่ยวกับเบี้ยประกัน ลองสอบถามทางตัวแทนดูได้เลยครับ เพราะค่าเบี้ยขึ้นอยู่กับอายุ ตรงนี้ผมไม่สามารถคำนวณให้ได้ครับ....

2021.01.15 2:40

กฤชสร

อยากทราบเรื่อง ว่ประกันตัวนี้คุ้มครองอะไรบ้างเหรอคะ จริงๆแล้วที่คุณถามมาก็ค่อนข้างที่ครอบคลุมเรื่องการคุ้มครองประกัน วัยเก๋า ตัวนี้อยู่แล้วนะคะ ส่วนเรื่องการคุ้มครอง คุณก็ต้องไปเชคคะว่าอยากซื้อประกันนี้ด้วยแผนการคุ้มครองแบบไหนคะ เพราะมีให้เราเลือกตามความต้องการเราเลยคะ การคุ้มครองขึ้นกับแผนที่เราเลือกคะ

2021.03.22 5:40

ฟ้าใส

@กฤชสร ตอบยากเลย ถามแบบครอบคลุมแบบนี้ไม่ค่อยเจาะจง ถ้าจะให้อธิบายกับคุณก็คงจะยืดยาวเลยล่ะ เอาเป็นว่าถ้าจขกท. สนใจประกันตัวนี้จริงๆ ก็ไม่เสียหายนะคะถ้าจะโทรไปถามกับบริษัทประกันโดยตรงติดต่อตัวแทนขายประกันโดยตรง แต่ถ้าคิดว่าอยากจะเปรียบเทียบก็ต้องทำใจแข็งหน่อยเพราะตัวแทนขายประกันก็อาจจะโน้มน้าว ให้คุณซื้อประกันของเขา เพื่ออยากจะได้ข้อมูลชัดเจนและรายละเอียดแน่นๆยังไงก็ต้องติดต่อเขาล่ะค่ะ

2021.05.15 7:27

0_0 อ๋อมแอ๋ม

@เดือนเพ็ญ👧 ไม่รู้ว่าคำตอบของคุณจะถูกใจเจ้าของกระทู้หรือเปล่า แต่ว่าถูกใจเราค่ะ พอดีว่าอยากจะรู้รายละเอียดเรื่องความคุ้มครองของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต อยากดูให้กับคนในครอบครัวน่ะค่ะ ยังไงก็ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลของคุณที่นำมาบอกกันนะคะ คุณได้สมัครไว้ให้ใครบ้างหรือเปล่าคะ

2021.05.19 16:36

Kotoko

@ฟ้าใส จริงด้วยค่ะเห็นด้วย ไม่เสียหายเลยถ้าจะโทรไปถามกับบริษัทประกันเพื่อขอคำปรึกษา สอบถามเงื่อนไขของประกันตัวนี้เขาก็ยินดีที่จะบอกนะคะ ก็ยินดีที่จะแนะนำ เราเองก็ต้องเปิดใจให้กว้างแล้วก็ให้ข้อมูลกับเขาบ้าง บริษัทประกันเขาถึงจะแนะนำหรือตอบคำถามเราได้ดีกว่าถ้าเขารู้สถานการณ์ของเรา อย่างเช่นอายุของผู้เอาประกันอาชีพรายได้แล้วก็ประวัติการรักษาค่ะ เคยโทรไปถามมาแล้วเหมือนกัน

2021.07.24 11:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แต่ละปีก็มาทันที่เลือกจ่ายเบี้ยประกัน จ่ายเท่ากันไหมคะ หรือว่าเพิ่มขึ้นโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่าย ในการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่จำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลหลายวันไหมครับ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อุบัติเหตุที่เกิดภายในบ้านสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนการสมัครใช้บริการไหมคะ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เหมาะสมสำหรับผู้สูงอายุอย่างไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี