Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนการสมัครใช้บริการไหมคะ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นห่วงเหมือนกันค่ะอยากจะสมัครให้คุณพ่อได้ใช้บริการสำหรับ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต ถ้ามีการตรวจสุขภาพก่อนเพื่อที่จะรับบริการ กลัวว่าจะเจอโรคหลายโรคจนทำให้ไม่สามารถที่จะสมัครใช้บริการได้สำหรับ ประกันภัยนี้ เลยอยากทราบว่าจำเป็นต้องตรวจสุขภาพก่อนจะสมัครใช้บริการไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เดือนเพ็ญ👧

เจ้าของกระทู้ไม่ต้องกังวลไปค่ะ ผู้ทำประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต ไม่ต้องตรวจสุขภาพหรือตอบคำถามเกี่ยวกับสุขภาพก่อนสมัคร คุณสามารถสมัครประกันนี้ให้คุณพ่อได้ค่ะ เรื่องผลประโยชน์และความคุ้มครองที่จะได้รับจากประกันนี้คุณตรวจสอบแล้วหรือยัง ตรงกับความจำเป็นของคุณพ่อมั้ยคะ

2020.11.22 14:20

Mana

ที่จริงประกันชีวิตหรือว่าประกันสุขภาพในทุกวันนี้ถ้าไม่ตรวจสุขภาพจะดีมากเลยค่ะ เอาตรงๆตอนนี้มีใครไม่ป่วยบ้างน้อยคนนะคะที่จะไม่ป่วย นอกเสียจากว่าคนที่ไม่เคยไปตรวจสุขภาพประจำปีเลยเนี่ย แล้วอาจจะป่วยเป็นโรคใดโรคหนึ่งแบบไม่รู้ตัว แบบนั้นก็มีโอกาสอยู่คะ แต่เท่าที่เรารู้มาประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋าตัวนี้เท่าที่ดูๆผ่านๆนะครับเห็นว่าไม่จำเป็นต้องตรวจสุขภาพก่อนนะคะ แต่ถ้าตรวจแล้วเจอก่อนเนี่ยก็น่าจะไม่ได้ค่ะ

2020.12.15 16:54

กุ๊งกิ๊ง

ถึงแม้ว่าไม่ต้องตรวจสุขภาพเลยแต่คุณก็ต้องให้ข้อมูลทั้งหมดไม่ว่าจะเป็นโรคเรื้อรังที้กำลังรักษาอยู่ หรือโรคที่เพิ่งเป็น เพราะว่ายังงัยตอนสมัครเค้าจะให้คุณกรอกข้อมูลเหล่านี้อยู่แล้วค่ะ ดังนั้นคุณควรให้ข้อมูลทั้งหมดตามความจริงนะคะ ห้ามปกปิดข้อมูลเด็ดขาด ไม่อย่างนั้นมันจะมีผลต่อการเคลมของคุณค่ะ ถ้าเค้าตรวจพบเจอความจริงอาจไม่ได้รับความคุ้มครองเลยก็ได้

2021.01.15 2:47

หิรัญนาค

ใช่ครับเรื่องการแถลงการ เรื่องสุขภาพของประกันเราต้องกรอกตามความเป็นจริงนะครับ โดยเฉพาะเรื่อง ของโรคที่เราเคยได้รับการรักษามาก่อ่นที่ประซื้อประกันนะครับ เหตุผลก็เพราะว่าถ้าเราป่วยด้วยโรคเดิมแล้วเราไม่แจ้งเขาก่อน การคุ้มครองทั้งหมดที่ประกันแจ้งว่าจะคุ้มครองจะต้องถูกยกเลิกทันทีครับ นั้นแสดงว่าเราต้องจ่ายเองทั้งหมดครับ

2021.03.22 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แต่ละปีก็มาทันที่เลือกจ่ายเบี้ยประกัน จ่ายเท่ากันไหมคะ หรือว่าเพิ่มขึ้นโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่าย ในการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่จำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลหลายวันไหมครับ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อุบัติเหตุที่เกิดภายในบ้านสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เหมาะสมสำหรับผู้สูงอายุอย่างไรครับ

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะให้การคุ้มครองอุบัติเหตุ สุขภาพ และชีวิตอย่างไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี