Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุบัติเหตุที่เกิดภายในบ้านสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

อยากรู้ว่าถ้าเกิดมีอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้าน อย่างเช่น ผู้สูงอายุลื่นในห้องน้ำ สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีแบบนี้ไหมคะสำหรับ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต แน่นอนว่าผู้สูงอายุอยู่ที่บ้านมักจะมีอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นตามวัย เลยอยากจะได้รับความแน่ใจว่าจะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิน496-255

ความคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) จากเมืองไทยประกันชีวิต ได้รับในหลายทางครับ อย่างที่เจ้าของกระทู้บอกว่าผู้สูงอายุอยู่ที่บ้านมักจะมีอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นตามวัย ขนาดผมเองเดินไปเดินมาในบ้านยังต้องระวังเลยครับ ประกันนี้ให้ทั้งค่ารักษาพยาบาลและเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลด้วย

2020.11.22 14:26

Mana

ต้องได้สิคะคุณลองคิดดูผู้สูงอายุส่วนใหญ่ก็ประสบอุบัติเหตุกันในบ้านทั้งนั้นแหละค่ะลื่นล้มในห้องน้ำสะดุดล้มอะไรแบบนี้เพราะผู้สูงอายุก็ไม่ได้ไปท่องเที่ยวข้างนอกแล้วใช่ไหมล่ะคะจะไปต่างประเทศนี้ยังคิดหนักๆเลยหรือจะเดินทางไปเยี่ยมลูกเยี่ยมหลานอยู่ต่างจังหวัดนี้ก็ยากส่วนใหญ่ก็เกิดอุบัติเหตุกันที่บ้านทั้งนั้นก็เลยประกันตัวนี้ก็ให้ความคุ้มครองถึงแม้ว่าจะสะดุดล้มหกล้มในบ้านก็ตามค่ะ

2020.12.15 16:55

Pramod

ประกันตัวนี้ค่อนข้างจะให้ความคุ้มครองที่ครอบคลุมทุกอย่างของผู้สูงวัยเลย ไม่ว่าจะเป็นสุขภาพ อุบัติเหตุ ชดเชยรายได้ให้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาล และคุ้มครองความเจ็บป่วยเมื่อเสียชีวิตด้วย ถ้าใครคิดจะสมัครให้พ่อแม่ผมแนะนำเลยครับ เพราะผมเองก็สมัครไว้ให้กับพ่อแม่ ถ้าเกิดอะไรขึ้นก็สบายใจเพราะค่ารักษาเดี๋ยวนี้เเพงถ้าต้องจ่ายเอง

2021.01.15 2:51

หิรัญนาค

ผู้สูงอายุ กับการล้มในห้องน้ำเป็นของที่คู่กันจริงๆเลยนะครับ คนสูงอายุหลายคนกลายเป็นคนพิการด้วยเรื่องนี้ก็มีเยอะมากครับ ดีนะครับที่ประกัน วัยเก๋าตัวนี้ มีส่วนการคุ้มครอง อุบัติที่มักเกิดขึ้นกับผู่สูงอายุครับ เพราะการรักษาคนสูงอายุค่อนข้างที่จะรักษานานกว่าเด็กๆครับ ถึงรักษาหายแต่บางคนก็ไม่ได้กลับมาเป็นปกติครับ

2021.03.22 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แต่ละปีก็มาทันที่เลือกจ่ายเบี้ยประกัน จ่ายเท่ากันไหมคะ หรือว่าเพิ่มขึ้นโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่าย ในการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่จำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลหลายวันไหมครับ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนการสมัครใช้บริการไหมคะ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เหมาะสมสำหรับผู้สูงอายุอย่างไรครับ

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะให้การคุ้มครองอุบัติเหตุ สุขภาพ และชีวิตอย่างไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี