Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่จำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลหลายวันไหมครับ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ผมเลือกใช้ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อการคุ้มครองคุณพ่อที่สูงอายุแล้ว จะได้ไม่ต่องห่วงและรับการคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุ ถ้าคุณพ่อจำเป็นต้องได้รับการรักษาพยาบาล สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่นอนโรงพยาบาลหลายวันไหมครับ ก็อยากให้มีรายได้ในกรณีที่เจ็บป่วยด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิน496-255

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่นอนโรงพยาบาลแน่นอนครับสำหรับประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) จากเมืองไทยประกันชีวิต เมื่อผู้เอาประกันภัยเข้ารักษาตัวจากการประสบอุบัติเหตุจะได้รับเงินชดเชยรายวันสูงสุด 2,500 บาท นานสูงสุด 365 วัน ถ้ารักษาตัวในห้อง ICU จะได้รับเพิ่มเป็น 2 เท่า นานสูงสุด 7 วันครับ

2020.11.22 14:38

Min

ได้ค่ะส่วนใหญ่แล้วถ้าเกิดเข้าห้องไอซียูก็จะได้รับเงินคุ้มครองเพิ่มด้วย แต่ทีนี้หลักๆแล้วก็ขึ้นอยู่กับว่าเราทำประกันแบบไหนด้วยค่ะ ค่าเบี้ยประกันต่อปีที่เราจ่ายเท่าไหร่อันนั้นก็มีผลกับเงินคุ้มครองที่เราจะได้ด้วยนะคะ แต่ถ้าจะให้ดีเราว่าถึงทำประกันไปแล้วจะได้เงินเยอะขนาดไหน แต่ก็ไม่มีใครอยากจะใช้ประกันแล้วค่ะเพราะนั่นเท่ากับว่าเราต้องเจ็บป่วยหรือประสบอุบัติเหตุร้ายแรงจริงไหมคะไปนอนโรงพยาบาลไม่อยากไปค่ะ

2020.12.15 16:55

Snoopy*

เออ... อยากสอบถามเกี่ยวกับประกันตัวนี้หน่อยนะคะงงตรงที่ว่าเค้ามีรายได้ชดเชยให้ ตรงนี้เค้ากำหนดให้เลยใช่ไหมว่าเค้าจะให้พ่อแม่เราเท่าไหร่?? เพราะว่าอย่างพ่อแม่เราก็เกษียณไม่มีรายได้เเล้ว เลยคิดว่าเค้าจะชดเชยรายได้ตามเงินเดือนเลยไหม? ติดตรงนี้นิดหน่อย เลยยังไม่ได้สมัครค่ะ ยังงัยรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ

2021.01.15 2:56

หิรัญนาค

อยากอธิบายเรื่องการชดชเยรายได้ครับ ประกันไม่ได้จ่านตามเงินเดือนที่เราได้ครับ แต่เขาจะจ่ายตามแผนการคุ้มครองที่เราเลือกซื้อครับ อย่าง ถ้าเป็ฯแผนการคุ้มครอง ที่1 ของ วัยเก๋าตัวนี้ คนสูงจะได้รับเงินชดเชยกรณีรักษาตัวในโรงพยาบาล จะได้รับเงินชดเชยที่วันละ500 บาทครับ ซึ่งถ้าเป็นแผนการคุ้มครองอื่นๆก็จะจ่ายเบอะกว่านี้ครับ

2021.03.22 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แต่ละปีก็มาทันที่เลือกจ่ายเบี้ยประกัน จ่ายเท่ากันไหมคะ หรือว่าเพิ่มขึ้นโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่าย ในการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อุบัติเหตุที่เกิดภายในบ้านสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนการสมัครใช้บริการไหมคะ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เหมาะสมสำหรับผู้สูงอายุอย่างไรครับ

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะให้การคุ้มครองอุบัติเหตุ สุขภาพ และชีวิตอย่างไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี