Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่าย ในการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

เนื่องจากคุณแม่ใช้บริการ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยตัวเองในการรับการรักษาเบิกค่าพยาบาลได้ในกรณี เกิดอุบัติเหตุขึ้นที่บ้าน เมื่อจำเป็นต้องจ่ายค่าพยาบาล อยากรู้ว่าจำเป็นต้องสำรองจ่ายในส่วนนี้ก่อนไหมคะ เพราะปกติแล้วฉันเองก็ไม่ค่อยอยากจะสำรองจ่ายเพราะว่าต้องไปยื่นเรื่องกว่าจะได้รับเงินคืนก็หลายวัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิน496-255

ปกติ ถ้าผู้เอาประกันภัยไปรักษาตัวในโรงพยาบาลที่กำหนดไว้ตามกรมธรรม์ไม่ต้องสำรองจ่ายเงินก่อนนี่ครับ มันจะเบิกได้เลย ผมเข้าใจอย่างนั้นนะ ของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิตก็น่าจะเป็นแบบนั้นเหมือนกัน แต่ถ้าไปรักษาที่โรงพยาบาลอื่นนอกเครื่อข่ายที่กำหนดต้องสำรองเวินจ่ายไปก่อน

2020.11.22 14:43

Nidd

ทำประกันไปแล้วจ่ายค่าเบี้ยประกันต่อปีต้องแพงนี่จะต้องออกสำรองจ่ายก่อนอีกหรอคะเพราะว่าส่วนตัวเท่าที่เรารู้มาถ้าเป็นโรงพยาบาลในเครือของประกันเหมาจ่ายที่เราทำเราไม่จำเป็นต้องออกสำรองจ่ายก่อนนะคะแต่ถ้าไปโรงพยาบาลนอกเครือนี้อาจจะต้องออกสำรองก่อนแต่ถ้าจะให้ดีเช็คในเว็บไซต์ได้ค่ะว่ามีโรงพยาบาลไหนที่อยู่ในเครือบ้างตอนที่เข้ารับการรักษาเข้าโรงพยาบาลในเครือง่ายกว่าค่ะ

2020.12.17 16:11

Kiss~kiss

ถ้าจขกทไม่อยากที่จะต่องสำรองจ่ายไปก่อน แนะนำให้ไปตามโรงพยาบาลในเครือของบริษัทประกันนะคะ พอเข้าไปรับการรักษาแค่ยื่นบัตรประชาชนและบัตรประกันตัวนี้เท่านั้นค่ะ ไม่ต้องสำรองจ่ายเลยค่ะ ( นอกจากว่าเกินวงเงิน) ซึ่งตรงนี้เราอาจจะต้องสำรองจ่ายเองไปก่อน แนะนำว่าถ้ากลัวต้องจ่ายเพิ่มควรสมัครประสุขภาพเพิ่มเติมนะคะ ที่นี่เค้ามีค่ะลองสอบถามดู

2021.01.15 3:14

นราอินทร์

เรื่องการสำรองจ่ายมักจะเจอเวลาที่เข้ารักษาตัวของ โรงพยาบาลของรัฐครับ มักต้องจ่ายออกไปก่อนครับแล้วค่อยขอเคลมหลังจากออกโรงพยาบาลครับ ส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยกังวลเรื่องการสำรองจ่ายนะครับ เพราะยังไงท้ายที่สุดแล้ว ประกันก็ต้องจ่ายค่าคุ้มครองให้เราอยู่ดีครับ แต่แค่เราต้องรอเท่านั้นเองครับ ซึ่งอาจจะใช้เวลา 7-10 วันครับ ในการเคลมประกัน

2021.03.22 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แต่ละปีก็มาทันที่เลือกจ่ายเบี้ยประกัน จ่ายเท่ากันไหมคะ หรือว่าเพิ่มขึ้นโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่จำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลหลายวันไหมครับ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อุบัติเหตุที่เกิดภายในบ้านสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนการสมัครใช้บริการไหมคะ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เหมาะสมสำหรับผู้สูงอายุอย่างไรครับ

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะให้การคุ้มครองอุบัติเหตุ สุขภาพ และชีวิตอย่างไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี