Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเพิ่มสมัครได้ตั้งแต่อายุเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ครับสำหรับ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

กำลังหาประกันสุขภาพสมัครเอาไว้ให้พ่อแม่ใช้เมื่อยามแก่เฒ่าครับ ได้ยินเพื่อนๆพูดถึงโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต ก็เลยสงสัยว่ามีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุของผู้สมัครใช้บริการไหมครับ เพราะถ้าอายุมากๆและยังสามารถเลือกใช้ได้อยู่ก็น่าสนใจเลยทีเดียว ผมสังเกตเห็นประกันภัยเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยให้ผู้สูงอายุสมัครใช้งาน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องฝ้าย🤗🤗

คุณพ่อคุณแม่ของเจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่แล้วคะ เราว่ายังสมัครประกันของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) จากเมืองไทยประกันชีวิตได้นะ เพราะเขารับสมัครผู้ที่มีอายุตั้งแต่ 50-75 ปี โดยไม่ต้องตรวจและไม่ต้องตอบคำถามสุขภาพก่อนสมัครด้วยค่ะ ลองเช็คเรื่องความคุ้มครองกับเรื่องค่าเบี้ยประกันดูนะคะ ว่าโอเคมั้ย

2020.11.22 15:12

Nidd

อันนี้อยากจะแนะนำนะคะถ้าเป็นประกันสุขภาพ คือถ้าจะทำให้เด็กจดหรืออายุ 15 ปีตั้งแต่เด็กแรกเกิดจนถึงอายุ 15 ปีเนี่ยเราแนะนำให้ไปทำประกันสำหรับเด็กโดยเฉพาะเลยดีกว่าค่ะแต่ถ้าอายุ 20 30 แล้วก็จะทำประกันเมืองไทยวัยเก๋าก็ได้เริ่ม 40 50 อะไรแบบนี้นะคะเพราะว่าการทำประกันตั้งแต่เด็กจะทำให้เราจ่ายค่าเบี้ยประกันได้ถูก จ่ายเท่าเดิมทุกๆปีด้วยแต่ถ้าทำประกันตอนอายุมากแล้วค่าเบี้ยประกันก็จะแพงขึ้นไปตามอายุด้วยนะคะ

2020.12.17 16:11

Nongnu

อย่างที่ความเห็นบนได้บอกไปเเล้วนะคะ ต้องอายุไม่เกิน75 ปีนะคะ เข้าใจจขกทเลยค่ะเพราะบางทีเราอาจจะไม่ได้คิดที่จะทำประกันให้พ่อแม่ไว้ล่วงหน้า พอเห็นท่านเริ่มอายุมากขึ้น มีโรคมากขึ้นและค่ารักษาเเพงก็เลยต้องกลับมาคิดเกี่ยวกับเรื่องการทำประกันสุขภาพไว้ ถ้าอยากจะสมัครไว้ก็ดีนะคะแต่ควรศึกษาเงื่อนไขให้ดีๆก่อนสมัครและต้องดูด้วยค่ะว่าเราจ่ายค่าเบี้ยไหวไหม...

2021.01.15 6:14

นราอินทร์

สามารถซื้อได้เลยครับ สำหรับ ประกันสุขภาพวัยเก๋า ถ้าคุณคิดจะซื้อ ต้องรีบนะครับ เพราะถ้าปล่อยให้ผ่านไปอีกปีค่าเบี้ยประกันก็จะแพงขึ้นอีกนะครับ ส่วนเรื่องการคุ้มครองผมว่า ประกันวัยเก๋านี้เหมาะกับคนที่สูงอายุดีนะครับ อย่างเช่น คุ้มครองอุบัติเหตุที่เกิดกับผู้สูงอายุ แทบจะทุกอย่างเลยครับ อย่าง หกล้มที่บ้าน ก็คุ้มครองด้วยนะครับ ต้องรีบตัดสินใจทำนะครับ

2021.03.22 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แต่ละปีก็มาทันที่เลือกจ่ายเบี้ยประกัน จ่ายเท่ากันไหมคะ หรือว่าเพิ่มขึ้นโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่าย ในการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่จำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลหลายวันไหมครับ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อุบัติเหตุที่เกิดภายในบ้านสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนการสมัครใช้บริการไหมคะ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เหมาะสมสำหรับผู้สูงอายุอย่างไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี