Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับผลประโยชน์อย่างไรบ้างเมื่อเจ็บป่วยด้วยโรคแทรกซ้อนจากเบาหวานคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ในกรณีเมื่อเจ็บป่วยด้วยโรคแทรกซ้อนที่เกิดจากเบาหวาน หรือการผ่าตัดขยายหลอดเลือดแดงหัวใจ สามารถที่จะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง จะประกันสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต เพราะดูเหมือนว่าเป็นโรคที่ร้ายแรงและจำเป็นต้องใช้เงินในการ รักษาพยาบาลอย่างต่อเนื่อง ใช้ประกันแล้วก็อยากจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พจน์ Poj 57

ผู้ที่มีสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิตอยู่แล้ว จะได้ผลประโยชน์เพิ่มเติมกรณีผู้เอาประกันภัยเข้ารับการผ่าตัดขยายหลอดเลือดแดงหัวใจ หนือได้รับการวินิจฉัยว่ามีโรคแทรกซ้อนของเบาหวาน โดยจะได้รับผลประโยชน์เพิ่มเติมสูงสุด 100,000 บาทครับ ให้ความคุ้มครองหลายอย่างมากครับสำหรับสัญญานี้ อยู่ที่เหมาะกับตัวคุณหรือไม่

2020.11.22 15:37

Jam

โรคแทรกซ้อนจากเบาหวานนี้น่ากลัวนะคะ คุณยายของเราก็เป็นโรคเบาหวานแต่ดีหน่อยที่ค่าใช้จ่ายทุกอย่างสามารถเบิกได้ ต้องดูด้วยนะคะว่าเราเป็นโรคเบาหวานอะไร แต่ส่วนตัวคิดว่าถ้าทำ ประกันตัวนี้ไว้แล้วเรา ป่วยด้วยโรคเบาหวานสักพักก็จะมีความดันและก็โรคไตมาด้วยค่ะเพราะโรคเบาหวานต้องกินยากินยามากๆแต่ทำงานหนักอย่าลืมทำประกันที่ให้ความคุ้มครองโรคพวกนี้ไว้ด้วยนะคะ

2020.12.17 16:12

แมวป่า

ไม่ต้องกังวลไปหรอกค่ะ คุณมีทั้งประกันหลักและประกันเพิ่มเติมอยูหนิคะ เราว่าวงเงินน่าจะเพียงพออยู่นะ อีกอย่างเค้าคุ้มครองโรคร้ายตั้งสามระยะเลย ตั้งแต่เพิ่งตรวจเจอ ก็คุ้มครองแล้วนะ ถ้าเสียชีวิตจากโรคร้ายแรงก็ได้ทุนประกันคืน100% เลยไม่ใช่หรอคะ??? พอดีเราเคยอ่านเจอ แต่ยังไงก็ตามอยากให้คุณลองไปปรึกษากับทางตัวแทนจะชัวร์กว่านะคะ

2021.01.15 13:34

ชัชญาภา

ถ้าคุฯเป็นกังวลเรื่อง การรักษา ทำไมไม่รองไปดูประกันที่เป็นแบบเหมาการรักษาดูละคะ ประกันแบบนั้นจะคุ้มครองจ่ายค่ารักษาให้เรา ส่วนประกันตัวนี้ อาจจะได้นะคะ แต่เราว่า ถ้าเจ็บป่วยหนักๆการคุ้มครอง อาจจะไม่พอก็ได้คะ แนะนำเลยคะ กันเหนียวเอาไว้ก่อนคะ ถ้าไม่กังวลเรื่องจ่ายเบี้ยประกัน อยากให้ซื้อหลายๆฉบับคะเรื่องการคุ้มครองแบบเจาะจงโรคก็เข้าท่าดีนะ

2021.03.22 5:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่น่าสนใจ

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีโอกาสที่เบี้ยประกันจะเพิ่มสูงขึ้นเมื่ออายุมากขึ้นสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยคุ้มครองโรคร้ายสามารถที่จะคุ้มครองการเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการยกเว้นการคุ้มครองในกรณีหรือในข้อสัญญาอะไรบ้างคะในเรื่องนี้สำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

เมื่อเราตรวจพบโรคที่มีอยู่ในการคุ้มครองและค่อยสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี