Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเราตรวจพบโรคที่มีอยู่ในการคุ้มครองและค่อยสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นปัญหาหนึ่งที่ผมสงสัยมานานแล้วครับว่า ตอนที่เราตรวจพบเจอโรคร้ายแรง เมื่อเรารู้แบบนี้แล้วเรายังจะสามารถสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับเพื่อจะช่วยให้เราสามารถช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลเกี่ยวกับโรคร้ายแรงนั้น เพราะถ้าเราซื้อไว้ก่อนล่วงหน้าก็จะจ่ายเบี้ยประกันโดยที่ไม่ได้รับการเคลม ตรวจเจอก่อนแล้วค่อยสมัครไม่ได้เหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PIMpim*-*

"ตรวจเจอก่อนแล้วค่อยสมัครไม่ได้เหรอ?"...ถามจริง ใครจะให้คุณสมัคร เราก็ไม่ให้สมัคร ขาดทุนแน่ๆ ยิ่งเป็นโรคร้ายแรงด้วยละก็แย่เลย ถ้าอยากได้ความคุ้มครองจากสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ต้องรีบสมัครก่อนที่คุณจะอยู่ในภาวะที่เสี่ยงจะเป็นโรคร้ายแรงพวกนั้นค่ะ เกิดเป็นขึ้นมาจริงๆจะได้มีเงินค่ารักษา

2020.11.22 15:51

Poppy

ถ้าเรารู้ว่าเราเป็นโรคใดโรคหนึ่งอยู่แล้วแล้วเราไปทำประกันที่ให้ความคุ้มครองลูกนั้นเราว่าน่าจะไม่ได้นะคะ แต่ว่าถ้าเป็นประกันที่เราทำเนี่ยให้ความคุ้มครองหลายๆโลกแต่เรารู้แล้วว่าเราเป็นหนึ่งในโลกนะเนี่ยเราอาจจะได้รับความคุ้มครองจากโลกอื่นๆค่ะแต่ถ้าโรคที่เรารู้ตัวอยู่แล้วว่าเป็นอยู่เราว่าไม่น่าจะไปเรียกร้องค่าใช้จ่ายหรือเบิกอะไรพวกนั้นได้นะคะ ถ้าทำแบบนั้นได้แล้วว่าคนเราคงทำประกันไปหมดทั้งประเทศแล้วค่ะ

2020.12.17 16:13

ลิงลม

ทัวร์ลงเลยจ้าาา*-* .... จขกทคงไม่รู้จริงๆใช่ไหมคะ.... การทำประกันสุขภาพคือการที่เราสมัครเพื่อเอาความคุ้มครองไว้เผื่อที่เราจะเกิดโรคนั้นๆ ถ้าเป็นโรคที่เราคาดเดาถูกก็ดีไป เพราะเราจะได้ใช้ความคุ้มครองที่เราสมัคร แต่ที่แย่ก็คือเราไม่ควรที่จะเจ็บป่วยด้วยโรคอะไรทั้งนั้น ดังนั้นสรุปง่ายๆคือประกันสุขภาพเราต้องคาดเดา ถ้าเดาถูกก็ได้ใช้....จบ

2021.01.15 13:47

รสสุคนธ์

เราว่าที่เขาถามเขาอาจจะรู้คำตอบในใจอยู่แล้วละคะว่าผลจะเป็นยังไง ไม่มีหลอกคะที่เป็นโรคแล้วค่อยไปทำประกันคะ ถ้าเป็นแบบนี้บริษัทประกันก็น่าจะไม่มีเหลือแล้วคะ ขาดทุนย่อยยับแน่นอนคะ คุณเจ้าของคำถามคะวันหลังถ้าไม่อยากโดนแบบนี้เวลาที่จะถามอะไรลองไปค้นดูตามเวบอื่นๆก่อนนะคะ จะได้ไม่ต้องมาหน้าแตกแบบนี้

2021.03.22 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่น่าสนใจ

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีโอกาสที่เบี้ยประกันจะเพิ่มสูงขึ้นเมื่ออายุมากขึ้นสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยคุ้มครองโรคร้ายสามารถที่จะคุ้มครองการเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการยกเว้นการคุ้มครองในกรณีหรือในข้อสัญญาอะไรบ้างคะในเรื่องนี้สำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะไม่ได้อยู่ในการคุ้มครองของประกันภัย สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี