Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการยกเว้นการคุ้มครองในกรณีหรือในข้อสัญญาอะไรบ้างคะในเรื่องนี้สำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะทราบว่ามีกรณียกเว้นที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับการคุ้มครอง สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมค่ะ พอโรคร้ายที่เราอยากจะได้รับการคุ้มครอง ก็อยู่ในเงื่อนไขการคุ้มครองไปหมดแล้ว แต่ยังอยากจะทราบด้วยค่ะว่ามีเงื่อนไขอะไรอีกที่เราเป็นโรคในรายการแต่ว่าจะไม่สามารถ ใช้สิทธิการรักษาหรือการคุ้มครองได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PIMpim*-*

ก็มีนะคะ เงื่อนไขที่ทำให้เราไม่สามารถได้รับความคุ้มครองจากสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ ของเมืองไทยประกันชีวิต นั่นคือ การฆ่าตัวตาย การทำร้ายร่างกายตนเอง หรือการพยายามจะทำอย่างนั้น การที่ผู้เอาประกันภัยปฏิเสธไม่ยอมรับการรักษา ไม่ยอมรับคำแนะนำ หรือไม่ยอมปฏิบัติตามคำแนะนำของแพทย์ ก็อาจไม่ได้รับความคุ้มครองเช่นกันค่ะ

2020.11.22 15:55

Poppy

ถ้าความเสียหายต่อร่างกายหรือว่าชีวิตเกิดจาก อุบัติเหตุถ้าเราจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะไม่ได้รับความคุ้มครองนะคะอันนี้คือที่เรารู้เพราะเคยมีคนถามอยู่ค่ะว่าถ้าประสบอุบัติเหตุแล้วได้รับความคุ้มครองไหมเราว่าไม่น่าจะได้ กลับอีกอย่างนึงที่คนข้างบนบอกก็คือการฆ่าตัวตายค่ะนอกนั้นเราไม่มั่นใจเพราะส่วนตัวไม่ได้ทำประกันตัวนี้ แต่ถ้าทำประกันไว้ก็อยากจะให้อ่านรายละเอียดดีๆนะคะเพราะว่าเดี๋ยวนี้มีประกันหลายแบบ ให้เราเลือกซื้อค่ะ

2020.12.17 16:13

Tuna

ทุกความเห็นได้ตอบไปหมดแล้วนะคะ มีอีกอย่างนึงถ้าคุณยังไม่ได้สมัคร คือคุณต้องมีสุขภาพดีค่ะยังไม่เป็นโรคร้ายแรง ถึงจะสมัครสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ได้ แต่หลายคนมักจะเข้าใจผิดว่าถ้าตัวเองเป็นโรคร้ายแรงแล้ว อาจจะสมัครสัญญาเพิ่มเติมเพื่อขอการคุ้มครองเบิกค่าเบี้ยได้ อยากบอกว่าไม่ได้นะคะ ลองศึกษาเงื่อนไขดีๆก่อนสมัครนะคะ

2021.01.15 13:53

รสสุคนธ์

ส่วนใหญ่แล้วการยกเลิกการคุ้มครอง ส่ววนใหญ่แล้วทุกบริษัทประกันจะอาศัยการตัดสินใจแบบเดียวกันคะ ที่เพื่อนๆบอกมาถือว่าเป็นที่เข้ามจได้ว่าประกันทุกเจ้าจะทำแบบนั้นคะ แล้วยังมีอีกอย่างนะคะ ถ้าเราให้อายุของเราที่คลาดเคลื่อน พอเราเข้ารับการรักษาแล้วประกันมาทราบทีหลังการคุ้มครองของเราก็จะถูกยกเลิกทันทีด้วยคะ

2021.03.22 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่น่าสนใจ

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีโอกาสที่เบี้ยประกันจะเพิ่มสูงขึ้นเมื่ออายุมากขึ้นสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยคุ้มครองโรคร้ายสามารถที่จะคุ้มครองการเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

เมื่อเราตรวจพบโรคที่มีอยู่ในการคุ้มครองและค่อยสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะไม่ได้อยู่ในการคุ้มครองของประกันภัย สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี