Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยคุ้มครองโรคร้ายสามารถที่จะคุ้มครองการเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะประกันและได้รับการคุ้มครองอยู่นะครับสำหรับโรคร้าย เสียเงินประกันและใช้บริการสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นเล็กๆน้อยๆไหมครับ ถูกรถเฉี่ยวชน ที่ทำให้จำเป็นต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล ค่าทำแผลสามารถที่จะเบิกในส่วนนี้ได้ไหมครับ เสียดายเบี้ยประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PIMpim*-*

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต เน้นการให้ความคุ้มครองกรณีที่เป็นโรคร้ายแรง คงไม่ให้ความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุเฉี่ยวชนหรอกค่ะ หากคุณเสียดายค่าเบี้ยประกันก็ไม่ต้องสมัครหรอกสัญญานี้ ไปซื้อประกันอุบัติเหตุดีกว่า คุณย่อมรู้ดีว่าสุขภาพของคุณเป็นอย่างไร จะเลือกทำประกันสุขภาพหรืออุบัติเหตุก่อน เลือกเอาค่ะ

2020.11.22 15:59

Loli

ทำไมไม่ซื้อประกันสุขภาพและก็ซื้อสัญญาความคุ้มครองเพิ่มเติมให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยหรอคะเดี๋ยวนี้เราว่ามีเยอะนะคะประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยแต่ว่าค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับค่าเบี้ยประกันที่เราต้องจ่ายต่อปีก็จะสูงขึ้นแต่เราว่าคุ้มนะในไหนทำก็ทำไปเลยเพราะเราไม่รู้ว่าในอนาคตเราจะป่วยตายหรือรถชนตายกันแน่ ถ้าตายแล้วไม่เป็นภาระคนอื่นก็ดีไปค่ะแต่ส่วนใหญ่แล้วพอเกิดเรื่องไม่ดีขึ้นกับเราคนรอบข้างเรานี่แหละที่ลำบาก

2020.12.17 16:13

Narisara

เราว่าจขกทสมัครเป็นแบบประกันอุบัติเหตุพ่วงสุขภาพพ่วงการลงทุนก็ดีนะคะ ของAIA อ่ะ เพราะว่าได้รับความคุ้มครองและได้เงินปันผลด้วยในเวลาเดียวกัน เดี๋ยวนี้เราเลือกประกันแบบนี้ค่ะ คุ้มกว่าเยอะ หรือไม่ก็สมัครประกันชีวิตพ่วงเงินออมและทำสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองอุบัติเหตุก็ดีนะ ให้ไว้หลายๆแบบเผื่อจขกทสนใจสมัคร....

2021.01.15 14:1

อินทอง

ไม่มีการคุ้มครองเรื่องแบบนี้ครับ ถ้าสนใจก็ต้องหาซื้อเพิ่มตามที่เพื่อนๆบอกครับ แต่ที่ผมเห็นต่างจากเพื่อนคือ ผมว่าซื้อประกันอุบัติกับประกันสุขให้เป็นของเจ้าเดียวกันจะดีกว่าครับ ที่ผมบอกแบบนี้เพราะบางครั้งทำแยกบริษัท บางครั้งเวลาเคลมหรือทำอะไรค่อนข้างยากครับ แต่เจ้าเดียวกัน คุยครั้งเดียวจบครับ ผมว่าดีกว่าเยอะครับ

2021.03.22 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่น่าสนใจ

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีโอกาสที่เบี้ยประกันจะเพิ่มสูงขึ้นเมื่ออายุมากขึ้นสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการยกเว้นการคุ้มครองในกรณีหรือในข้อสัญญาอะไรบ้างคะในเรื่องนี้สำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

เมื่อเราตรวจพบโรคที่มีอยู่ในการคุ้มครองและค่อยสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะไม่ได้อยู่ในการคุ้มครองของประกันภัย สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี