Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีโอกาสที่เบี้ยประกันจะเพิ่มสูงขึ้นเมื่ออายุมากขึ้นสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ผมอายุ 25 ปี ผมเลือกสมัครใช้บริการสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อที่จะคุ้มครองผมในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรง จะได้มีค่ารักษาพยาบาลและช่วยเหลือในตอนที่เป็นโรคนั้นๆ แต่ผมก็อยากจะถามว่า เมื่อผมอายุมากขึ้นจำเป็นต้องเพิ่มเบี้ยประกันสำหรับในส่วนที่ต้องจ่าย เพิ่มมากขึ้นตามอายุของผมไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

%%หนวด##

คุณให้ความสำคัญในเรื่องประกันสุขภาพมากเลยนะ ทำประกันสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิตไว้ด้วย ดีครับ มีความคุ้มครองจากประกันไว้รู้สึกอุ่นใจดี ส่วนเรื่องค่าเบี้ยประกันมันขึ้นอยู่กับเพศ อายุ และแผนประกันที่คุณเลือกไว้ ซึ่งเป็นไปได้ว่าค่าเบี้ยประกันจะมากขึ้นตามอายุด้วย คิดดูครับว่าคุ้มมั้ย

2020.11.22 16:5

Ninan

ถ้าเบี้ยประกันเพิ่มสูงขึ้นตามอายุอย่างนี้ก็แย่สิคะ เพราะว่าเหตุผลที่เราทำประกันตั้งแต่อายุน้อยๆหรือก่อนที่เราจะอายุ 50-60 นี้ก็เพราะว่าเราอยากจะจ่ายค่าเบี้ยประกันถูกๆไปตลอดชีวิตนะ แต่ว่าถ้าเป็นกรณีที่จ่ายค่าเบี้ยประกันสูงขึ้นแล้วก็ได้รับความคุ้มครองมากขึ้นอันนี้เราว่าก็น่าสนใจอาจจะลองพิจารณาดูค่ะเพราะจริงๆตอนนี้ถ้าจะทำประกันทั้งทีเราว่าทำแบบที่มันจะให้ความคุ้มครองได้ทั่วถึงดีกว่าเพราะเราไม่รู้ว่าในอนาคตจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง

2020.12.19 16:19

Anna

ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่สำหรับสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ว่าต้องจ่ายเบี้ยแบบคงที่รึเปล่า ?? หรือค่าเบี้ยต้องยึดตามสัญญาหลัก?? ตรงนี้ต้องถามตัวแทนที่คุณสมัครดู แต่เราว่าสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่นะ คือถ้ามองแล้วต้องเป็นคนที่มีความเสี่ยงกับโรคพวกนี้จริงๆถึงจะสมัครไปแล้วได้ใช้ เพราะถ้าดูแลรักษาสุขภาพดีๆอาจจะไม่เป็นก็ได้

2021.01.15 14:6

อินทอง

เบี้ยประกันสุขภาพ ส่วนใหญ่ถ้าเราซื้อไปตลอด การปรับค่าเบี้ยประกันจะเกิดขึ้นทุกๆ5ปีครับ ถ้าเราดูจากเบี้ยประกันที่เขาแจ้งเรื่องอายุนะครับ แต่ก็อย่างว่าละครับ ยิ่งเราอายุมากขึ้นความเสี่ยงก็ย่อมมากขึ้นตามไปด้วยครับ แต่ถ้าเรามีประกันพวกนี้เอาไว้ ผมถือว่าเป็นการลงทุนให้กับชีวิตครับ ผมไม่ต้องกังวลเลยครับว่าจะเอาเงินที่ไหยมารักษาตัวเองเวลาป่วย

2021.03.22 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่น่าสนใจ

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยคุ้มครองโรคร้ายสามารถที่จะคุ้มครองการเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการยกเว้นการคุ้มครองในกรณีหรือในข้อสัญญาอะไรบ้างคะในเรื่องนี้สำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

เมื่อเราตรวจพบโรคที่มีอยู่ในการคุ้มครองและค่อยสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะไม่ได้อยู่ในการคุ้มครองของประกันภัย สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี