Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โรคร้ายแรงที่ให้การคุ้มครองมีอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

เห็นบอกว่ามีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับ โรคร้ายแรงสำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต อยากจะฟังดูเหมือนกันครับว่าโรคร้ายแรงที่บอกว่าให้การคุ้มครองนั้นมีอะไรบ้าง อยากจะลองหากรมธรรม์ประกันภัยเอาไว้สำหรับการคุ้มครองในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรง แต่อยากจะมั่นใจว่าเบี้ยประกันที่ใจไปคุ้มค่ากับการคุ้มครองโรคร้ายแรงด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

%%หนวด##

บอกได้ไม่หมดหรอกนะครับเพราะมีตั้ง 35 โรคที่สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิตให้ความคุ้มครอง เขาแบ่งเป็น 4 กลุ่มน่ะ คือ โรคเกี่ยวกับหลอดเลือดและหัวใจ โรคมะเร็ง การเปลี่ยนอวัยวะสำคัญและโรคที่มีภาวะรุนแรงขั้นสุดท้ายของตับ ปอด และไต และโรคร้ายแรงอื่นๆ เช่น อัลไซเมอร์ เป็นไง คุณคิดว่าน่าสนใจมั้ยครับ

2020.11.22 16:12

Ninan

โรคภัยไข้เจ็บเดี๋ยวนี้มีมาใหม่ทุกปีเลยเรื่อยๆเลยนะคะเอาจริงๆ ต่อให้เราไม่ได้เป็นโรคร้ายแรงหรือว่าเจ็บป่วยร้ายแรงจนถึงขั้นเสียชีวิตแต่เราก็เจ็บป่วยด้วยโรคต่างๆนานาที่มีมาทุกปีอย่างเช่นไข้หวัดใหญ่ปีนี้ก็ทำให้หลายคนเสียชีวิตนี่ยังไม่รวมถึงโรค covid ที่เป็นลูกใหญ่อีกนะ ผ่านมาเป็นปีแล้วก็ยังไม่หายไปเลยแถมประเทศไทยก็ยังดูเหมือนจะยังไม่นิ่ง เหมือนว่า covid ระบาดรอบ 2 ด้วยซ้ำยังไงก็ต้องระวังไว้ด้วย

2020.12.19 16:19

Nongple

เราว่าคุณไปดูในเว็บไซต์ของเขาดีกว่านะคะเพราะว่าตั้ง 35 โรคเลย มันมีเยอะมากค่ะ คำถามคุณกว้างเกินไป ถ้าคุณเป็นห่วงเกี่ยวกับเรื่องมะเร็ง โรคหัวใจ โรคไต ว่าคุณมีโอกาสที่จะเป็นน่าจะสมัครไว้ก็ดีนะคะ แต่ถ้าคุณไม่ได้เป็นอะไรเราว่าไม่ต้องสมัครหรอก เปลืองเงินเปล่าๆดูแลสุขภาพตัวเองให้ดีหมั่นไปตรวจสุขภาพทุกปีแค่นี้ก็เพียงพอแล้ว

2021.01.16 4:45

อินทอง

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต กับ ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต 2ตัวนี้ ดูๆแล้วค่อนข้างที่จะคล้ายกันเลยนะครับ เกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่คุ้มครอง ถ้าคุณสนใจอยากซื้อประกันเสริมจริงๆ ผมอยากให้คุณไปลองเปรียบเทียบสองตัวนี้ครับ แล้วค่อยมาตัดสินใจว่าจะเอาตัวไหนครับ แตกต่างกันนิดหน่อย แต่แล้วแต่คุณชอบเลยครับ

2021.03.22 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเมื่อหยุดชำระเบี้ยประกันทันทีและยังได้รับการคุ้มครองอยู่ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคิดเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง จากสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะเข้ารับบริการของ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง

อายุ 50 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการการคุ้มครองนี้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี