Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเมื่อหยุดชำระเบี้ยประกันทันทีและยังได้รับการคุ้มครองอยู่ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ผมได้ยินว่ามีเงื่อนไขที่พูดถึงเกี่ยวกับในกรณีที่มีการตรวจพบโรคร้ายกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง เราสามารถที่จะหยุดชำระเบี้ยประกันทันที แต่ยังได้รับการคุ้มครองคุ้มที่เหลือต่ออีก 10 ปี มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างครับและมีเรื่องอะไรที่เราจำเป็นต้องรู้เกี่ยวกับ การเกิดเหตุการณ์ในกรณีนี้ที่เราจะได้รับผลประโยชน์หรือการคุ้มครองอยู่ มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องรู้ในการใช้บริการสิทธิประโยชน์นี้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

%%หนวด##

มันจะมีเงื่อนไขอะไรอีกเหรอครับเมื่อคุณหยุดชำระเบี้ยประกันทันทีและยังได้รับการคุ้มครองอยู่ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต เขาก็บอกอยู่แล้วว่าได้ความคุ้มครองอยู่ หากว่าเจ็บป่วยจริงๆไม่ได้แกล้ง ก็ต้องได้รับความคุ้มครองสิครับ หากผมเข้าใจเรื่องใดผิดไป คนที่รู้มากกว่าเข้ามาบอกผมได้นะครับ

2020.11.22 16:15

Ninan

เพิ่งรู้ด้วยว่าทำประกันสมัยนี้สามารถหยุดชำระค่าเบี้ยประกันได้แถมยังได้รับความคุ้มครองอยู่ด้วย เพราะตลอดเวลาที่เราศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการทำประกันสุขภาพหรือว่าประกันชีวิตอะไรพวกนี้ถ้าเราหยุดจ่ายค่าเบี้ยประกันเนี่ยเราก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองจนกว่าเราจะกลับไปจ่ายค่าเบี้ยประกันที่ค้างชำระไว้อะไรแบบนี้ซะก่อนถ้าเป็นแบบนี้ก็ดีนะเพราะว่าช่วงที่คนละบาทหลายคนก็มีปัญหา แต่ก็ยังไม่อยากเลิกทำประกันตัวที่ทำไว้ถ้าหยุดพักชำระได้จะดีมากๆเลย

2020.12.19 16:20

icy_ZZz

การตรวจพบโรคร้ายกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง เราสามารถที่จะหยุดชำระเบี้ยประกันทันที แต่ยังได้รับการคุ้มครองคุ้มที่เหลือต่ออีก 10 ปี ..... เราไม่เคยได้ยินนะคะว่าเมื่อเป็นโรคร้ายแล้วหยุดจ่ายเบี้ยและยังได้รับความคุ้มครองอยู่ เคยได้ยินแต่ว่า ถ้าตรวจพบว่าเจอโรคร้ายแรงสัญญาเพิ่มเติมมัลติเพิล ซีไอ จะจ่ายความคุ้มครองให้เรา 100% ค่ะ แต่ยังงัยเราก็ยังต้องจ่ายเบี้ยอยู่นะ

2021.01.16 10:25

เหมรักษ์

ตอนแรกอ่านเกี่ยวกับการคุ้มครอง ตรงนี้ บอกตรงๆครับ ผมเองก็งงครับว่ามันคืออะไร เลยอ่านหลายๆที่ครับ ได้ข้อสรุปแบบนี้ครับ เนื่องจากประกันแบบนี้เป็นประเสริมที่เราซื้อเสริมประกันสุขภาพตัวหลักครับ การคุ้มครองนี้คือถ้าเราตรวจเจอโรคที่ประกันนี้คุ้มครอง ประกันเสริมตัวนี้จะให้เราหยุดจ่ายทันทีครับ แต่เรายังได้รับการคุ้มครองไปต่ออีก10ปีครับ

2021.03.22 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคร้ายแรงที่ให้การคุ้มครองมีอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคิดเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง จากสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะเข้ารับบริการของ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง

อายุ 50 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการการคุ้มครองนี้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี