Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถที่จะคุ้มครองในกรณีมีการผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

อยากได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคหัวใจ เพราะดูเหมือนว่าสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต จะให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงถึง 35 โรค ฉันเลยอยากรู้ว่าในกรณีที่มีการผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจ ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นสามารถเบิกได้กับประกันภัยนี้ไหม ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับการรักษาโรคหัวใจต้องใช้เงินมากในการผ่าตัด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

NON none)))

ค่ารักษา ค่านู่น ค่านี่ มากมายจริงๆแหละครับ ยิ่งเกี่ยวกับโรคหัวใจ ยิ่งแย่เลยค่าใช้จ่ายบานแน่ๆ ที่คุณถามมาว่า สำหรับการผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจนั้นสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิตให้ความคุ้มครองหรือเปล่า คำตอบ คือ ให้ความคุ้มครองค่ะ ดังนั้น คุณสบายใจได้ในเรื่องนี้ อย่าลืมตรวจสอบโรคอื่นๆด้วยค่ะ

2020.11.22 16:21

Olvo

โรคหัวใจก็ถือว่าเป็นโรคร้ายแรงจริงๆนะคะเพราะว่าถ้าเกิดอยากจะได้รับความคุ้มครองกรณีที่ต้องผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจจริงๆอยากจะแนะนำให้ซื้อความคุ้มครองเพิ่มเติมหรือไม่ก็ทำประกันตัวที่เกี่ยวกับหัวใจโดยเฉพาะค่ะเพราะว่าการผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจมันมีหลายกรณีซึ่งค่าใช้จ่ายในแต่ละครั้งก็สูงมากโดยเฉพาะค่าแพทย์ แถมคุณหมอที่สามารถผ่าตัดหัวใจได้ที่เป็นมืออาชีพก็มีแต่ในโรงพยาบาลใหญ่ๆด้วยค่าใช้จ่ายก็ยิ่งแพงไปอีกค่ะ

2020.12.19 16:20

๋ีJume22

สัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ถ้าตรวจพบว่าเป็นโรคร้ายที่อยู่ในกลุ่ม 35 โรคที่เค้ากำหนดไว้สามารถได้รับความคุ้มครอง 100% เลยค่ะ ดังนั้นหายห่วงไม่ว่าจะเป็นค่ารักษาพยาบาล ไม่ว่าจะแพงแค่ไไหนสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้เอาอยู่ค่ะ เพราะเค้าให้ 100 % เต็มๆเลย แล้วคุ้มครองต่อเนื่องด้วยนะแต่ไม่แน่ใจว่าคุ้มครองกี่ปี รอความเห็นอื่นๆมาตอบแล้วกันนะคะ

2021.01.16 10:28

เหมรักษ์

ที่ที่คุณถามันเป็นโรคที่อยู่ใน กลุ่มโรคเกี่ยวกับหลอดเลือด และหัวใจ ครับ ซึวประกันตัวนี้ใครการคุ้มครองแน่นอนอยู่แล้วครับ แต่การรักษาแบบนี้ต้องใช้เวลานะครับ ผมว่าคุณอาจจะหาซื้อประกันที่ช่วยลดค่าใช้จ่ายอย่างเช่นค่าห้องพัก หรือว่ามีเงินชดเชยช่วงที่รักษาตัวด้วยก็น่าจะดีนะครับ เพราะส่วนตัวคิดว่าทำแบบนี้ค่อนข้างคุัมครองได้ครบกว่าครับ

2021.03.22 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเมื่อหยุดชำระเบี้ยประกันทันทีและยังได้รับการคุ้มครองอยู่ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคร้ายแรงที่ให้การคุ้มครองมีอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคิดเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง จากสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะเข้ารับบริการของ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี