Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุ 50 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการการคุ้มครองนี้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

อายุ 50 แล้วค่ะและกลัวเหมือนกันว่าจะมีโรคร้ายแรงตามมายิ่งอายุมากขึ้น เนื่องจากอาหารการกินและการใช้ชีวิตแบบซ้ำซาก เลยอยากเลือกใช้บริการสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อให้การคุ้มครองในกรณีที่เจ็บป่วยหรือเป็นโรคร้ายแรงในตอนที่อายุมากขึ้นกว่านี้ เลยอยากทราบว่ามีการจำกัดเกี่ยวกับอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

NON none)))

คนทุกวันนี้ก็เป็นแบบนั้นครับ อย่างที่คุณบอกมา มีการกินอาหารและการใช้ชีวิตแบบซ้ำซาก หากคุณเป็นเช่นนั้นด้วย ผมขอแนะนำเลยครับ แนะนำให้คุณตรวจสอบตัวเองให้ดีว่าคุณเสี่ยงที่จะเป็นโรคร้ายแรงเหล่านั้นบ้างมั้ย เพื่อพิจารณาสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิตอีกครั้งครับ เรื่องอายุไม่มีปัญหาสมัครได้ถึงอายุ 65 ปีครับ

2020.11.22 16:26

Olvo

เราคิดว่าจะสมัครได้นะคะเพียงแต่ว่าอาจจะต้องดูเรื่องค่าเบี้ยประกันเพราะเท่าที่เราได้ยินมาถ้าทำประกันตอนที่อายุ 50 กว่าๆเหลืออายุ 60 ปี เขาจะเข้าให้ค่าเบี้ยประกันที่จ่ายในแต่ละปีสูงมากๆเลยค่ะแถมช่วงนี้เศรษฐกิจก็ไม่ค่อยดี เพราะได้รับผลกระทบจากโควิด 19 ด้วย ถ้าจะทำประกันยังไงอยากจะให้คำนึงถึงค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีด้วยนะคะเสียดายถ้าเกิดทำไปเรื่อยๆแล้วจะต้องหยุดจ่ายแล้วก็จะเสียทั้งเวลาเสียทั้งค่าความคุ้มครองด้วย

2020.12.19 16:20

Pasit

ถ้าคุณรู้ว่าคุณมีความเสี่ยงเกี่ยวกับโรคไหนทำไว้มันก็ดีครับ แต่ผมก็ไม่อยากจะให้คุณคาดหวังมากนะกับประกันสุขภาพ เพราะว่ามันไม่คุ้มหรอกครับถึงแม้ว่าคุณจะได้รับความคุ้มครองเราเป็นโรคร้ายแรง มันจะดีหรอครับ ??? อยากให้คุณดูแลรักษาสุขภาพของตัวเองให้ดีๆและหมั่นไปตรวจสุขภาพดีกว่า อีกอย่างถ้าทำตอนนี้อย่าลืมว่าเบี้ยประกันจะสูงมากเลยครับ

2021.01.16 11:58

ศุกเษม

อายุเข้า 50ปีแล้วแบบนี้ผมขอแนะนำได้ไหมครับว่าทำตัวไหนน่าจะดีที่สุดครับ เนื่องดูเรื่องอายุแล้ว อีไม่กีปีประกันสุขภาพบางตัวก็หมดสิทธที่จะทำแล้วครับ ดังนั้นผมขอแนะนำ เป็น เมืองไทยวัยเก๋าดูไหมครับ เนื่องจากคุ้มครองคนที่อายุประมาณนี้เลยครับ เรื่องการคุ้มครองน่าจะเข้าตรงจดมากกว่าประกับแบบทั้วไปนะครับ แถมเบี้ยไม่แพงด้วยครับ

2021.03.23 12:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเมื่อหยุดชำระเบี้ยประกันทันทีและยังได้รับการคุ้มครองอยู่ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคร้ายแรงที่ให้การคุ้มครองมีอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคิดเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง จากสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะเข้ารับบริการของ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี