Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

เรื่องการคุ้มครองจาก สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต มา 5 ปีแล้วค่ะ ตอนนี้อายุ 55 ขอให้การช่วยเหลือในกรณีถ้ามีการตรวจพบโรคร้ายแรงหลายโรค เลยอยากทราบว่าสามารถได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้จนถึงอายุเท่าไหร่คะ ไม่อยากใช้เวลาในการไปเลือกกรมธรรม์ประกันภัยมาคุ้มครองโรคร้าย ในตอนที่อายุมากขึ้นอีก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

NON none)))

ได้รับความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 80 ปีล่ะครับสำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต หากคุณชำระค่าเบี้ยประกันทุกครั้ง ดูเหมือนว่าคุณจำรายละเอียดการใช้งานประกันของคุณไม่ค่อยได้นะ คุณควรนำกรมธรรม์ของคุณมาอ่านดูบ้างนะครับ เผื่อเกิดเหตุอะไรขึ้นมาจะได้รู้ว่าสามารถเบิกค่าใช้จ่ายได้หรือไม่

2020.11.22 16:30

Olvo

ถ้าได้ถึง 80 ปีเราว่าก็น่าจะโอเคแล้วนะเพราะตรงๆตอนนี้แค่มีอายุได้จนถึง 60 70 ปีนี้ก็ดีทุบแล้ว เพราะว่าสมัยนี้คนเราเสียชีวิตไม่ใช่แค่เฉพาะสุขภาพอุบัติเหตุก็มี ไหนจะโควิคระบาดอีกไม่รู้เลยว่าอนาคตจะเป็นยังไง ถ้าให้ความคุ้มครองจนถึงอายุ 80 ก็ถือว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มนะเพราะว่าเราไม่รู้ว่าอุบัติเหตุหรือเหตุการณ์ไม่คาดฝันอาจจะเกิดขึ้นกับเราเมื่อไหร่จะเจ็บป่วยเป็นโรคร้ายแรงเมื่อไหร่เราก็ไม่รู้เหมือนกัน

2020.12.19 16:20

Tookta

จริงๆสัญญาเพิ่มเติมของตัวนี้ก็ค่อนข้างที่จะครอบคลุมมากแล้วนะคะ ถ้าสมมุติว่าคุณพบเจอโรคร้ายเขาจ่ายให้คุณในวงเงินความคุ้มครองที่ 100% เลย ไม่ต้องไปทำเพิ่มเติมแล้วค่ะ อีกอย่างนึงเราแนะนำว่าอย่าไปสมัครเลยค่ะสัญญาเพิ่มเติมตัวอื่นๆ ถ้ามันไม่จำเป็น ต้องดูค่าเบี้ยประกันที่เราสมัครด้วยนะคะ ว่าคุณสามารถที่จ่ายไหวไหมในสภาวะเศรษฐกิจแบบนี้???

2021.01.16 12:59

ศุกเษม

คุ้มครองยาวนะครับ แต่ถ้าเรื่องเบี้ยประกันก็น่าจะแพงไปตามอายุนะครับ อยากแนะนำได้ไหมครับ เพราะว่าช่วงนี้คนที่อายุประมาณ 50กว่ามักเริ่มคิดที่จะทำกันครับ ตัวที่อยากให้ดูเป็น เมืองไทยวัยเก๋าครับ สาเหตุที่ผมแนะนำตัวนี้เพราะว่าค่าเบี้ยประกันเราจะเสียแบบคงที่ครับ ไม่ได้ปรับตามอายุของเรา หรือว่า ปรับเบี้ยทุกๆ5ปี แบบที่เราเคยเจอมาครับ

2021.03.23 12:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเมื่อหยุดชำระเบี้ยประกันทันทีและยังได้รับการคุ้มครองอยู่ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคร้ายแรงที่ให้การคุ้มครองมีอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคิดเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง จากสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะเข้ารับบริการของ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง

อายุ 50 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการการคุ้มครองนี้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี