Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะเข้ารับบริการของ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ผมอยากจะสมัครบริการ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อเอาไว้คุ้มครองในตอนที่ผม เจ็บป่วยจากโรคร้ายแรงตอนที่อายุมากขึ้น ทำไว้แต่แรกๆดีกว่าครับเพราะว่าตอนตรวจเจอในภายหลังจะได้รับการคุ้มครองอย่างเต็มที่ ในการสมัครใช้บริการครั้งแรกจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพไหมครับ เพื่อเอาไปรับรองตอนที่เริ่มสมัคร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คำดีๆ มีจากใจ😉

สัญญาเพิ่มเติมบางฉบับจะบอกเลยว่าไม่ต้องตรวจสุขภาพ แต่สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต บอกว่า "การตรวจสุขภาพเป็นไปตามหลักเกณฑ์ที่บริษัทฯ กำหนด" ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเขาหมายความว่าอย่างไร ตามความคิดของผมนะ ต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครแน่ๆ เพราะถ้าไม่ต้องตรวจเขาคงบอกชัดเจนไปแล้วล่ะครับ

2020.11.23 12:26

Volvo

แต่ว่าถึงจะไม่ต้องตรวจสุขภาพ แต่ถ้าคุณรู้ตัวอยู่แล้วว่าคุณเป็นโรคที่อยู่ในความคุ้มครองของประกันแต่คุณยังไปสมัครทำประกันตัวนั้นอีกจะเท่ากับว่าคุณต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันไปฟรีๆเลยนะคะ เพราะถ้าคุณรู้อยู่แล้วว่าคุณเป็นโรคนั้นแล้วพังบริษัทประกันก็จะไม่ให้ค่ารักษาหรือว่าเงินชดเชยที่อยู่ได้ผลประโยชน์นะคะ แต่ว่าถ้าเป็นความคุ้มครองโรคอย่างอื่นที่อยู่ในประกันเราคิดว่าจะยังได้อยู่ค่ะ

2020.12.19 16:21

Nonee

อยากรู้นิดหน่อยค่ะว่าทำไมล่ะคนสมัครสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรงของตัวนี้?? เราคิดว่าจริงๆแล้วมันจำเป็นด้วยหรอคะ ทำไมคนถึงกลัวกันจังเลย ... เรารู้สึกว่าถ้าทำประกันตัวนี้คงไม่เหมาะกับเราแน่ๆเพราะว่าเราเป็นคนที่ดูแลสุขภาพมากๆเลย ถ้าจะทำสัญญาเพิ่มเติมเราคงไปทำพวกประกันชีวิตเพิ่มดีกว่าได้เงินปันผลด้วยแต่รู้สึกคนไม่ค่อยนิยมทำประกันชึวิต ไม่รู้เพราะอะไร...

2021.01.16 13:2

ศุกเษม

เขาอยากตรวจก็ดีนะครับ เพราะจะได้ทราบไปเลยว่าเราสามารถทำได้ไหม ไม่ใช่ไม่ตรวจแล้วพอเราเป็นอะไรก็บอกว่าเป็นโรคที่เราเคยเป็นมาก่อนแล้วอะไรแบบนี้ครับ มันจะเสียความรู้สึกทีหลังครับ ส่วนที่เพื่อนถามว่าทำไมต้องทำประกันตัวนี้ เหตุผลที่หลายคนเลือกเพราะว่าคุ้มครองโณคร้ายแรงถึง 35โรคเลยนะครับ อย่างโรคเส้นเลือดในสมอง หรือว่าไตวายก็มีนะครับ

2021.03.23 12:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเมื่อหยุดชำระเบี้ยประกันทันทีและยังได้รับการคุ้มครองอยู่ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคร้ายแรงที่ให้การคุ้มครองมีอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคิดเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง จากสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง

อายุ 50 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการการคุ้มครองนี้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี