Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง จากสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

เมื่อผมเลือกใช้กรมธรรม์ประกันภัย สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต ผมก็หวังว่าจะได้รับการคุ้มครองอย่างครอบคลุมทุกโรค แต่ก็เป็นไปไม่ได้ เพราะบางโรคก็ไม่ได้รับการคุ้มครอง ผมเลยอยากรู้ว่ามีเงื่อนไขที่ผมจำเป็นต้องรู้ไหม ที่จะทำให้ผมไม่ได้รับการคุ้มครองจากประกันภัยที่ผมสมัครเอาไว้ เพื่อจะได้เป็นเกร็ดความรู้ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คำดีๆ มีจากใจ😉

เงื่อนไขที่อาจทำให้คุณไม่ได้รับความคุ้มครองจากสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต คือ การมีหลักฐานชัดเจนว่าคุณเป็นโรคร้ายแรงก่อนวันเริ่มมีผลคุ้มครองตามสัญญาเพิ่มเติมนี้ การฆ่าตัวตาย การทำร้ายร่างกายตนเอง หรือการพยายามทำเช่นนั้น ถ้าอยากได้รับความคุ้มครองตามที่ควรได้รับ อย่าหาทำครับ🤣

2020.11.23 12:36

Volvo

ที่จริงมีหลายเงื่อนไขนะที่อาจจะทำให้เราเสียผลประโยชน์ทางประกันจากประกันที่เราทำเอาไว้แต่ว่าถ้าเราไปอ่านในเงื่อนไขของทางเว็บไซต์เนี่ยลงละเอียดก็จริงแต่เอาตรงๆเราอ่านไปก็ไม่ค่อยเข้าใจหรอกทางที่ดีแนะนำให้ทำความเข้าใจเงื่อนไขรายละเอียดกรมธรรม์ในเว็บไซต์ในเอกสารที่เราถือแล้วก็ถามกับตัวแทนขายเลยถามอย่างละเอียดนะอย่าเกรงใจเราจำเป็นต้องรู้เรื่องพวกนี้จริงๆไม่งั้นเราจะเสียผลประโยชน์ทีหลังได้

2020.12.19 16:21

David.C

ทำประกันสุขภาพไว้มันก็ไม่แปลกหรอกนะแต่ทำไมคุณถึงไม่ตรวจสอบหรือประเมินตัวเองดูล่ะว่าตัวเองมีความเสี่ยงไหมที่จะเป็นโรคร้าย??? ถ้าคุณไม่ได้มีความเสี่ยงถึงขนาดนั้นผมคิดว่าจริงๆมันไม่จำเป็นเลยที่คุณจะต้องสมัครประกันเพิ่มเติมของตัวนี้ คุณไปสมัครประกันเพิ่มเติมอุบัติเหตุไม่ดีกว่าหรอครับ หรือไม่ก็ทำประกันชีวิตพ่วงอุบัติเหตุ ผมคิดว่าเรายังน่าจะได้ประโยชน์มากกว่าอีกนะ

2021.01.16 13:6

มาริสสา

ต้องสนใจเรื่องของการกรอกข้อมูลตอนที่เราตกลงซื้อประกันเสริมตัวนี้คะ เพราะว่าถ้าเรากรอกข้อมูลผิดอย่างอายุ หรือว่าไม่ได้กรอกประวัติเกี่ยวกับการรักษาที่เคยเกิดขึ้นมาก่อนคะ เพราะถ้ากรอกแบบไม่ครบเวลาที่เราเป็นอะไรขึ้นมาจริงๆ เขาจะเชคประวัติของเราคะ ถ้าไม่ข้อมูลไม่ต้อง ประกันเสริมตัวนี้ก็ไม่สามารถใช้งานได้คะ

2021.03.23 12:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเมื่อหยุดชำระเบี้ยประกันทันทีและยังได้รับการคุ้มครองอยู่ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคร้ายแรงที่ให้การคุ้มครองมีอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคิดเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะเข้ารับบริการของ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง

อายุ 50 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการการคุ้มครองนี้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี