Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคิดเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

อยากได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นในอนาคตคะ เป็นการคุ้มครองความเสี่ยงสำหรับการประกันภัยโรคร้ายแรง อยากจะสมัครใช้บริการสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต แต่ก็อยากทราบเกี่ยวกับวิธีการคิดเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายค่ะ ว่ามีการคิดเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายมีหลักเกณฑ์อย่างไรในการคิด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คำดีๆ มีจากใจ😉

ค่าเบี้ยประกันของสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต จะคล้ายกับสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับสุขภาพของฉบับอื่นๆมั้ยอะครับ ที่คิดค่าเบี้ยประกันตามช่วงอายุของผู้เอาประกันภัย ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าสัญญานี้จะมีวิธีการคำนวณเหมือนกับสัญญาฉบับอื่นหรือเปล่า รอคนอื่นมาให้คำตอบอีกละกันนะครับ ถ้ารอไม่ไหวถามตัวแทนไปก่อนนะ

2020.11.23 12:47

Volvo

เบี้ยประกันของบริษัทประกันแต่ละที่ก็คิดไม่เหมือนกันแต่ว่าส่วนใหญ่เท่าที่เรารู้มานะคะ จะคำนึงถึงอายุ ของคนที่ทำประกันอย่างเช่นถ้าอายุมากหน่อยค่าเบี้ยประกันที่จะต้องเสียต่อปีก็จะแพงและทำประกันตั้งแต่อายุยังน้อยค่าเบี้ยประกันต่อปีก็จะถูกลงค่ะกับอีกอย่างหนึ่งก็คือความคุ้มครองที่เราได้รับจะได้รับความคุ้มครองมากน้อยยังไงก็ขึ้นอยู่กับค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายไปในแต่ละปีนั้นล่ะค่ะ

2020.12.19 16:21

Dan_223

การคิดเบี้ยประกันตรงนี้ไม่ใช่เป็นหน้าที่ของพวกเรานะครับ ผมคิดว่าคุณควรที่จะติดต่อตัวแทนดีกว่า เพราะว่าเรื่องนี้มันเกี่ยวข้องกับผลประโยชน์ของคุณจะมาตอบมั่วๆซั่วๆคงจะไม่ได้ ผมก็รู้แค่คร่าวๆเท่านั้นแหละว่าเบี้ยประกันขึ้นตามอายุของคุณ ยังไงก็สอบถามกับทางตัวแทนดีกว่านะครับคุณสงสัยอะไรก็ถามเขาให้หมดเลย เวลาที่เราจะต้องเคลมเราจะได้สบายใจครับ

2021.01.16 13:10

มาริสสา

ถึงมันไม่ใช่หน้ที่ของเรา แต่กี่ก็ต้องทราบเอาไว้คะ ว่าเบี้ยประกันตัวนี้ ถ้าเราไปทำค่าเบี้ยจะตกที่ปีละเท่าไร เพราะถ้าเราไม่ทราบราคาก็เป็นเรื่องยากที่เราจะตัดสินใจในการซื้อได้ใช่ไหมคะ ถ้าเราทราบราคา เราบังสามารถที่จะเอาไปเทียบกับประกันที่ความคุ้มครองคล้ายๆกันได้ด้วยแล้วจะช่วยเราตัดสินใจที่คุ้มที่สุดนะคะ

2021.03.23 12:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเมื่อหยุดชำระเบี้ยประกันทันทีและยังได้รับการคุ้มครองอยู่ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคร้ายแรงที่ให้การคุ้มครองมีอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง จากสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะเข้ารับบริการของ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง

อายุ 50 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการการคุ้มครองนี้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง มัลติเพิล ซีไอ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี