Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งมีเรื่องอะไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะสมัครใช้บริการของประกันเสริมสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อจะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งถ้าเกิดขึ้นในอนาคต เพื่อช่วยเหลือในการรักษาพยาบาลและการคุ้มครองในการรักษาต่อๆไป ใจอยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการคุ้มครองว่าได้รับผลประโยชน์ หรือการคุ้มครองในเรื่องใดบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อมยิ้ม o(* ̄︶ ̄*)o

ความคุ้มครองที่ผู้เอาประกันภัยจะได้รับจากสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต ก็คือ การได้รับผลประโยชน์ 15% เมื่อตรวจพบมะเร็งก่อนลุกลาม การได้รับผลประโยชน์ 100% เมื่อตรวจพบมะเร็งระยะลุกลาม และได้รับผลประโยชน์รายวันเมื่อเข้ารักษาตัวในโรงพยาบาลค่ะ แต่ก่อนจะได้รับผลประโยชน์เหล่านี้อาจจะมีเงื่อนไขเพิ่มเติมนะคะ

2020.11.23 12:58

Vivo

โรคมะเร็งอันนี้ก็ต้องไปดูด้วยเนาะ ที่จริงคนป่วยเป็นโรคมะเร็งนี้น่าสงสารนะ ถ้าอยากมีชีวิตอยู่ต่อนานๆก็ต้องทำเคมีบำบัดหรือว่าลูคีเมียแต่แบบนั้นมันทำให้ร่างกายเหนื่อยแล้วก็รับภาระมาก แถมค่าใช้จ่ายแต่ละครั้งสูงจะตาย แต่ที่แน่ๆน้องประกันตัวนี้รู้สึกว่าจะให้ความคุ้มครองที่ครอบคลุมทั้งเรื่องค่ารักษาค่าใช้จ่ายในการพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วย แต่ถ้ายังไงอยากจะแนะนำให้ทำประกันชดเชยรายได้ไว้ด้วยนะ

2020.12.19 16:22

Jittipa

เขาก็จะมีผลประโยชน์ให้เป็นระยะระยะค่ะไม่ว่าจะเป็นระยะเริ่มต้นระยะลุกลามตรงนี้เขามีความคุ้มครองให้ค่ะ แต่เราจำไม่ได้นะว่ากี่เปอร์เซ็นต์ คุณต้องลองไปอ่านข้อมูลดูในเว็บไซต์ของเขานะคะ เราจำข้อมูลไม่ได้ทั้งหมด ตอนแรกคิดว่าจะสมัครให้แม่เหมือนกัน แต่คิดไปคิดมาไปสมัครเป็นประกันชีวิตพ่วงอุบัติเหตุจะดีกว่า เพราะว่าแม่ยังสุขภาพดีอยู่ เลยไม่ได้สมัครค่ะ

2021.01.16 13:28

มาริสสา

เรารู้สึกว่าประกันมะเร็งของหลายเจ้าจะคุ้มครองตอนที่เป็นระยะรุกรามเป็นส่วนใหญ่คะ แต่ที่เราเห็นว่าแปลกกว่าของคนอื่นในการคุ้มครองของประกันตัวนี้คือ แต่เราเริ่มทราบผลว่าเป็นมะเร็งเราก็ได้รับการคุ้มครองแล้วคะ ซึ่งการคุ้ม ก็จะขึ้นอยู่กับว่าเราเลือกแผนการคุ้มครองประกันแบบไหนคะ มีให้ตั้งแต่หลักหมื่นไปจนถึงหลักแสนคะ

2021.03.23 12:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ใช้บริการมานานแล้วสามารถต่อได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

นอกจากโรคมะเร็งแล้วสามารถใช้ได้ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีวงเงินสำหรับการชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างครับที่จะทำให้เราไม่ได้รับความคุ้มครองตามสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี