Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ในการสมัครใช้บริการของ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองในอนาคตสำหรับการป่วยเป็นโรคมะเร็ง จำเป็นต้องมีการสมัครใช้บริการการตรวจสุขภาพก่อนเพื่อที่จะสามารถ สมัครใช้บริการประกันเสริมโรคมะเร็งนี้ได้ไหมครับ จะได้เตรียมตัวไว้ก่อนเพราะถ้าเกิดเจอโรคมะเร็งระยะแรกอยากรู้ว่าจะสมัครได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อมยิ้ม o(* ̄︶ ̄*)o

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งโดยเฉพาะ ทางบริษัทจะไม่ให้ตรวจสุขภาพก่อนเหรอคะ เราว่าน่าจะต้องให้ตรวจกันสักหน่อย แต่ถึงจะไม่ตรวจ เมื่อซื้อสัญญาเพิ่มเติมไปแล้วผู้เอาประกันภัยเกิดเป็นมะเร็งขึ้นมา เขาก็ต้องไปตรวจสอบข้อมูลล่ะว่าเป็นมาตั้งแต่เมื่อไหร่กันแน่

2020.11.23 13:6

Mayom

ประกันสุขภาพสมัยนี้ไม่ค่อยให้ตรวจสุขภาพวันก่อนแล้วค่ะ เพราะถ้าไปตรวจสุขภาพมาก่อนว่ามีโอกาสสูงที่เราอาจจะเป็นโรคที่เราอยากจะทำประกันไว้ก็ได้จริงไหมคะก็เลยเดี๋ยวนี้ ประกันสุขภาพเนี่ยถ้าอยากจะขายได้ก็ต้องไม่ให้ลูกค้าไปตรวจสุขภาพก่อน แต่กลับกันนะคะถ้าคุณรู้ตัวอยู่แล้วว่าคุณป่วยเป็นโรคอันนี้เคยไปตรวจมาแล้วแล้วคุณไปทำประกันสุขภาพ ถ้าเป็นกรณีนี้ควรจะไม่ได้รับความคุ้มครองนะคะ

2020.12.20 16:47

Korya

ไม่ทราบว่าจขกทตอนนี้เป็นมะเร็งหรอคะ?? ถ้าตอนนี้คุณตรวจพบว่าเป็นมะเร็งในระยะเริ่มต้นแล้วคิดว่าไม่น่าจะสมัครสัญญาเพิ่มเติมตรงนี้ได้นะคะ ส่วนใหญ่คนที่สมัครเพิ่มเติมต้องเป็นคนที่มีสุขภาพแข็งแรงดีค่ะ สมัครไปสักพักแล้วเกิดไปตรวจแล้วพบเจอโรคมะเร็งตรงนี้สามารถที่จะได้รับความคุ้มครองได้ค่ะ แต่ถ้าสมมุติคุณเป็นโรคแล้วไม่มีประกันที่ไหนหรอกค่ะเขาจะรับ

2021.01.16 13:38

สังฆเวช

แสดงว่าคุณมีความกังวลเรื่อมะเร็งเยอะนะครับ ไม่ทราบว่านที่บ้านมีใครเคยมีประวัติเป็นมะเร็งไหมครับ ถ้าหากไม่มีก็ขอให้รีบทำครับ แต่ถ้าที่บ้านเคยมีคนที่เป็นระวัง การซื้อประกันตัวนี้ค่อนข้างที่ยากนิดหนึ่งครับ จากที่ไม่ต้องตรวจสุขภาพอะไรเลยทางประกันอาจตัดสินใจให้คุณตรวจก่อนก็ได้ครับ แต่ผมว่าถ้าตรวจเจอก็ถือว่าเป็นเรื่องนะ เพราะเราจะได้รักษาทัน

2021.03.23 12:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ใช้บริการมานานแล้วสามารถต่อได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

นอกจากโรคมะเร็งแล้วสามารถใช้ได้ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีวงเงินสำหรับการชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งมีเรื่องอะไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างครับที่จะทำให้เราไม่ได้รับความคุ้มครองตามสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี