Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้บริการมานานแล้วสามารถต่อได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ผมเลือกทำประกันสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อเอาไว้คุ้มครองในกรณีที่ผมตรวจเจอว่าเป็นโรคมะเร็งสำหรับอนาคต จะได้ไม่เป็นภาระของครอบครัวและเงินเก็บที่สะสมมานาน ตอนนี้ผมอายุ 60 ปีแล้ว สามารถต่อประกันได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ เพราะว่าไม่อยากจะไปเลือกหาประกันภัยเกี่ยวกับโรคมะเร็งอย่างอื่นอีก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เหรียญ58903

สามารถต่ออายุได้อีกหลายปีนะครับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต ตอนนี้คุณลุงอายุ 60 ปีแล้ว สามารถต่อประกันนี้ได้อีก 10 ปี คือ อายุ 70 ปีซึ่งจะให้ความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 71 ปีครับ ไม่เห็นคุณลุงพูดถึงการเคลมประกันเลย เคยเคลมบ้างหรือเปล่า ถ้าไม่เคย แสดงว่าคุณลุงยังสุขภาพดีอยู่มากเลยครับ

2020.11.23 13:21

Yanang

ถ้าอยากจะทำประกันแบบที่ไม่ต่ออายุเลยนะคะเราอยากจะแนะนำให้ทำประกันชีวิตค่ะ เพราะว่าประกันชีวิตจะให้ความคุ้มครองเราไปจนกว่าเราจะเสียชีวิตหรือว่าเราอาจจะเลิกได้จนถึงอายุ 80 ปีประกันชีวิตบางตัวก็ได้อยู่เก้าสิบเก้าปีเลยนะคะ แล้วก็สมัยนี้ประกันชีวิตไม่ได้ให้แค่จ่ายเงินชดเชยกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้นแต่ว่าอาจจะมีเบิกได้หรือเอามายืมได้ด้วยแล้วว่าแบบนี้คุ้มกว่านะคะ

2020.12.20 16:47

Pasit

ผมเห็นด้วยกับคุณYanangเลยครับ สำหรับผมนะผมรู้สึกว่าประกันชีวิตทำแล้วคุ้มกว่าประกันสุขภาพ ประกันสุขภาพมันเป็นอะไรที่เราต้องเลือกให้ดีให้เหมาะกับความเสี่ยงของเรา ถ้าตัวเราเองไม่มีความเสี่ยงในเรื่องนั้นๆเลยเท่ากับว่าเราจ่ายเบี้ยไปฟรีๆ ประกันชีวิตบางครั้งเรายังได้คืน ผมว่ายังไงมันก็ยังคุ้มกว่าประกันสุขภาพเยอะเลย เหมือนเป็นการลงทุนด้วย

2021.01.16 13:48

สัตย์บุตร์

อย่าดูประกันสุขภาพเบากันเกินไปนะครับ การคุ้มครองของประกันสุขภาพถ้าเราเลือกให้เหมาะกับเรา รับรองได้เลยครับว่าเสียไปยังไงก็ยังคุ้มครับ อย่างเช่นตอนนี้ประกันที่มาแรงเลยคือเหมาค่ารักษา ตัวนี้กำลังฮิต ในตลาดคนทำประกันครับ ท้องเสียเข้าโรงพยาบาล นอนสัก2คืนนี้ถือว่าหลุดเบี้ยประกันแล้วนะครับ นี้ไม่ไม่พูดถึงรักษาตัวนานเป็นเดือนๆเลยนะครับ

2021.03.23 12:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

นอกจากโรคมะเร็งแล้วสามารถใช้ได้ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีวงเงินสำหรับการชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งมีเรื่องอะไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างครับที่จะทำให้เราไม่ได้รับความคุ้มครองตามสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี