Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินเอาประกันภัยหรือคุ้มครอง สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

คือสมัครบริการเอาไว้ใช้นานๆ และเป็นการคุ้มครองเราจากโรคมะเร็งที่จะเกิดขึ้นในอนาคตด้วย สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต อยากจะทราบเหมือนกันค่ะว่ามีเหตุการณ์หรือเงื่อนไขอะไรที่จะทำให้เราสามารถได้รับเงินเอาประกัน หรือได้รับสิทธิ์การใช้เงินคุ้มครองจากโรคมะเร็ง เพื่อที่จะหาช่องทางการได้รับผลประโยชน์บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เหรียญ58903

เงื่อนไขที่คุณจะได้รับเงินประกันภัยหรือความคุ้มครองจากสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง ของเมืองไทยประกันชีวิต ก็คือ การตรวจพบว่าคุณเป็นมะเร็งครับ สำหรับการตรวจพบมะเร็งก่อนลุกลามจะได้รับผลประโยชน์ 15% หากตรวจพบมะเร็งระยะลุกลามจะได้รับผลประโยชน์ 100% และมีเงินชดเชยให้เมื่อนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยครับ

2020.11.23 13:26

Yanang

เงื่อนไขที่จะทำให้เราได้รับเอาเงินประกันหรือว่าความคุ้มครองเหมือนมันก็มีหลายกรณีแต่ที่นี่ที่อยากจะให้ระวังอย่างนึงนะคะเพราะเห็นหลายคนพลาดอย่าเข้าจะให้ไปอ่านเรื่องไข ว่ามีกรณีไหนบ้าง ที่เราจะอดได้รับเงินคุ้มครองหรือว่าไม่ได้อยู่ในความคุ้มครองของประกัน คือหลายคนคิดว่าทำประกันตัวนี้ก็จะได้รับความคุ้มครองแบบนี้จะได้รับเงินชดเชยแบบนี้แต่ว่าที่จริงแล้วมันไม่ใช่เสมอไปนะคะอยากจะให้ไปอ่านศึกษาข้อมูลดีๆ

2020.12.20 16:47

illy.M

มันไม่มีเงื่อนไขอะไรเลยค่ะนอกจากว่าคุณต้องเป็นมะเร็งคุณถึงจะได้รับความคุ้มครอง แต่คุณก็ต้องคิดดูให้ดีๆนะคะว่ามันคุ้มหรือเปล่าที่เราเป็นมะเร็ง ?? เราว่าการที่เราไม่มีโรคเนี่ยดีที่สุดแล้วนะคะ ไม่ต้องไปคิดหรอกค่ะว่าคุณอยากจะได้รับความคุ้มครองแลกกันไม่ได้เลยระหว่างเงินกับสุขภาพของเรา ถ้ าคุณทำเผื่อไว้อนาคตคุณจะเป็นอันนั้นก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ แต่ขออย่าให้เป็นดีที่สุดค่ะ

2021.01.16 13:52

สัตย์บุตร์

ชื่อประกันตัวนี้ก็บอกแล้วครับว่าเป็นประกัน คุ้มครองกรณีที่เป็นมะเร็งครับ การคุ้มครองนี้จะจ่ายสินไหมทดแทนให้กับเราถ้าเราตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง ซึ่งประกันตัวนี้เขาแบ่งออกเป็นการคุ้มครองสองแบบ อย่างแรก กรณีที่ทราบว่าเป็นมะเร็งก็จ่ายเงินให้ หรือว่า กรณีที่เราเป็นระยะรุกราม การคุ้มครองก็จะจ่ายให้เราอีกครั้งแล้วก็มีเงินชกชเยรายวันตอนที่รักนอนรักษาตัวด้วย

2021.03.23 12:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ใช้บริการมานานแล้วสามารถต่อได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

นอกจากโรคมะเร็งแล้วสามารถใช้ได้ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีวงเงินสำหรับการชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งมีเรื่องอะไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างครับที่จะทำให้เราไม่ได้รับความคุ้มครองตามสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี