Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างครับที่จะทำให้เราไม่ได้รับความคุ้มครองตามสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ในฐานะที่ผมเป็นคนหนึ่งที่สมัครใช้บริการ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อป้องกันตัวเองจากการเจ็บป่วยเป็นโรคมะเร็งและได้รับการคุ้มครองในอนาคต ผมอยากรู้ว่ามีเงื่อนไขอะไรที่ผมจำเป็นต้องรู้ เพื่อจะได้รู้ว่ามีข้อยกเว้นอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองตามสัญญาเพิ่มเติม เพื่อที่จะสามารถรู้ไว้ใช้การไอทีหลัง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

(Sombat)))

ถ้าจะไม่ได้รับความคุ้มครองจากสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิตก็เนื่องมาจากว่าความเจ็บป่วยหรือโรคบางอย่างที่อยู่ในความคุ้มครองของสัญญาเพิ่มเติมนี้ หากผู้เอาประกันภัยเป็นมาก่อนที่จะมาทำสัญญาเพิ่มเติมนี้ หากทางบริษัทตรวจสอบพบ ผู้เอาประกันภัยจะไม่ได้รับความคุ้มครองหรือผลประโยชน์ในส่วนนี้ครับ

2020.11.23 14:47

Yannang

ถ้าไม่ได้เป็นมาก่อนจะยังไงประกันสุขภาพที่ทำไว้ก็ให้ความคุ้มครองค่ะ กลับอีกกรณีนึงคือเราเจ็บป่วยหรือว่าเป็นโรคร้ายแรงที่ไม่ใช่มะเร็งอันนั้นเราก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองจากประกันสุขภาพที่ทำก็เลยอยากจะแนะนำอย่างหนึ่งนะคะถ้าคุณตั้งใจจะทำประกันเกี่ยวกับโรคมะเร็งจริงๆอยากจะให้ซื้อความคุ้มครองเพิ่มเติมโรคภัยอย่างอื่นด้วยสมัยนี้มันมีโรคเยอะนะคะ

2020.12.20 16:48

siripen

ในกรณีที่คุณยังไม่ได้สมัครประกันตัวนี้ไว้แต่กำลังคิดจะสมัครเราอยากจะบอกเกี่ยวกับการที่ไม่ได้รับความคุ้มครองใดๆนะคะ ถ้าคุณเป็นโรคมะเร็งอยู่แล้วแล้วคุณปกปิดข้อมูลเพื่อต้องการที่จะได้รับความคุ้มครอง ตรงนี้ถ้าบริษัทตรวจเจอ เขาอาจยกเลิกสัญญากับทางคุณได้นะคะ แล้วก็จะไม่รับความคุ้มครองเลยด้วยค่ะ ควรกรอกข้อมูลตามจริงนะคะเวลาสมัคร

2021.01.16 13:55

สังฆเวช

เรื่อนี้ผมว่าคุณ น่าจะไปถามตัวแทนที่ขายประกันดีกว่านะครับ เพราะเงื่อนไขการคุ้มครองของประกันแต่ละตัวค่อนข้างที่จะต่างกันนะครับ ประกันอันนี้เป็นแบบเฉพาะอย่างแถมคนมักจะเป็นกันเยอะด้วยครับ ผมว่าทางตัวแทนประกันน่าจะมีคำตอบให้นะครับ แถมเขาอาจจะแนะนำเราได้ด้วยครับว่าประกันเสริมตัวนี้เหมาะกับประกันหลักที่เราทำเอาไว้ไหม

2021.03.23 12:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ใช้บริการมานานแล้วสามารถต่อได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

นอกจากโรคมะเร็งแล้วสามารถใช้ได้ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีวงเงินสำหรับการชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งมีเรื่องอะไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี