Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

กำลังหาประกันเสริมที่ช่วยคุ้มครองในกรณีที่เกิดโรคมะเร็ง และอยากจะสมัครใช้บริการสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต เพราะดูเหมือนว่าเพื่อนๆก็ใช้งานกันอยู่แล้วบอกว่าได้รับการคุ้มครองที่ดีในเรื่องของถ้าป่วยเป็นโรคมะเร็ง แต่ตัวฉันเองก็ไม่รู้ว่าจะสามารถสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนค่ะ ทางอินเทอร์เน็ตหรือว่าที่ไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

(Sombat)))

จะทำสัญญาเพิ่มเติมได้ ต้องมีประกันหลักก่อนหรือเปล่าครับ คุณมีแล้วใช่มั้ยประกันหลักน่ะ ถ้ามีแล้วก็คุยกับตัวแทนประกันของคุณเลยสิครับว่าสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง ของเมืองไทยประกันชีวิตเนี่ย จะสมัครยังไง จ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ ให้เขาแนะนำและให้ข้อมูลที่คุณอยากรู้ จะได้เข้าใจชัดเจนก่อนที่จะซื้อสัญญาน่ะครับ

2020.11.23 14:56

Libo

ถ้าจะซื้อแล้วว่าลองโทรไปที่ Call Center ดูก่อนค่ะที่จริงกับตัวแทนขายประกันภัยก็ดีนะคะแต่เท่าที่เราได้ยินมาหลายคนโดนตัวแทนขายประกันภัยประกันสุขภาพแบบนี้หรอกคือทางโน้นให้ข้อมูลมาไม่ครบเราก็ฟังอย่างเดียว ทำให้เข้าใจผิดได้บางครั้งก็เลยอยากจะแนะนำให้ติดต่อกับบริษัทโดยตรงหรือไม่ก็สมัครกับตัวแทนขายประกันที่เชื่อถือได้นะคะ เพราะไม่อยากมีปัญหาทีหลัง

2020.12.20 16:48

Ratchapa

จขกททำตามแบบความคิดเห็นด้านบนได้แนะนำไปเลยก็ดีนะคะ เราก็คิดเหมือนกันว่าถ้าสมมุติสมัครทางโทรศัพท์ เขาคงบอกเงื่อนไขเราไม่ได้ทั้งหมดหรอก เราว่าต้องอ่านเงื่อนไขเองก่อนแล้วถ้าไม่เข้าใจเราค่อยถามเขาจะดีกว่า ไม่อย่างนั้นถ้าเราอ่านเงื่อนไขไม่ดีความคุ้มครองเราก็จะไม่ได้รับอย่างเต็มที่ด้วยนะคะ ซึ่งการอ่านเงื่นไขเป็นเรื่องที่สำคัญมากในการจะสมัครทำประกัน

2021.01.17 10:10

นกแก้ว

ประกันตัวนี้คุณต้องมีประกันสุขภาพตัวหลักก่อนนะคะ แล้วการซื้อประกันเสริมตัวนี้ก็ไม่ยากเลยคะ มีเบอร์ติดต่อตัวแทนประกันของคุณไหมคะ โทรไปเลยคะว่าอยากซื้อประกันเสริมคะ เดียวเขาก็มาหาเราเองแหละ เพราะว่าเขามีประวัติการใช้ประกันของเราอยู่แล้วคะ แถมถ้าได้คุยกับตัวแทนประกัน น่าจะมีปรักันเสริมอื่นๆที่เขาอาจแนะนำเราอีกนะคะ

2021.03.23 12:39

Nidnoi

ฝากไปถึงเจ้าของกระทู้นะคะ ไม่ว่าคุณจะทำประกันหลักหรือสัญญาเพิ่มเติม จะซื้อประกันของเจ้าไหนก็ตามถ้าไม่สะดวกจริงๆก็ซื้อผ่านออนไลน์สิคะ ผ่านเว็บไซต์ของประกันนะค่ะ เดี๋ยวนี้ง่ายจะตาย มั่นใจได้ด้วยว่าปลอดภัย แล้วเขาก็จะส่งกรมธรรม์มาให้ทางอีเมล์สะดวกมากเลยค่ะเดี๋ยวนี้ไม่ต้องไปถึงที่แล้ว แต่ถ้าสงสัยอะไรก็โทรสอบถามได้นะคะ

2021.07.29 16:19

จั่นเจา

@นกแก้ว ผมจะแนะนำอย่างนั้นอยู่เลย สะดวกที่สุดก็คือโทรไปเลยครับ แต่ก่อนหน้านั้นอาจจะอ่านเงื่อนไขของสัญญาเพิ่มเติมนี้ในเว็บไซต์ ของไทยประกันชีวิตก่อนก็ได้ ถ้าในเมื่อคุณซื้อประกันหลักอยู่แล้ว มันก็จะง่ายมากขึ้นในการซื้อสัญญาเพิ่มเติม ถ้าคุณไม่ได้ซื้อประกันผ่านตัวแทนประกันหรือโบรกเกอร์ ก็ติดต่อไทยประกันชีวิตโดยตรงก็ได้ครับ

2021.09.16 15:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ใช้บริการมานานแล้วสามารถต่อได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

นอกจากโรคมะเร็งแล้วสามารถใช้ได้ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีวงเงินสำหรับการชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งมีเรื่องอะไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างครับที่จะทำให้เราไม่ได้รับความคุ้มครองตามสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี