Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางจากจักรยานยนต์ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ใช้บริการของ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต อยู่ เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นระหว่างที่เราใช้จักรยานยนต์ จะสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ เพราะฉันเป็นคนที่ใช้จักรยานยนต์บ่อยมากในการเดินทางไปทำงาน ครอบครัวยูคาว่าสักวันหนึ่งเกิดอุบัติเหตุขึ้น และอยากจะเลิกใช้บริการของโรงพยาบาลเอกชน จะได้เบิกค่ารักษาและได้รับการรักษาดีๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มดตัวน้อยตัวนิด🐜🐜

เรารู้แค่ว่าสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้ความคุ้มครองกรณีที่มาจากอุบัติเหตุคือ การเสียชีวิตค่ะ หากเสียชีวิตด้วยอุบัติเหตุจะได้รับผลประโยชน์ 100% ถ้าเป็นเรื่องค่ารักษาพยาบาลจากการเกิดอุบัติเหตุ เราก็ไม่แน่ใจนะ ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะเบิกได้ค่ะ ดูจากชื่อสัญญาน่าจะให้ความคุ้มครองเรื่องการเจ็บป่วยมากกว่า

2020.11.23 15:8

Libo

ถ้าเป็นประกันอุบัติเหตุ ปกติแล้วน่าจะคุ้มครอง อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นจากรถโดยสารรถส่วนตัวหรือว่ารถสาธารณะจะเป็นมอเตอร์ไซค์รถยนต์ก็ให้ความคุ้มครองค่ะ แต่อันนี้ประกันหลักมันเป็นประกันสุขภาพใช่ไหมคะเราก็เลยไม่มั่นใจว่าถ้าเป็นมอเตอร์ไซค์จะคุ้มครองไหมต้องไปดูว่าอุบัติเหตุที่ทางประกันเสริมตัวนี้คุ้มครองมันเป็นแบบไหนนะคะ ต้องไปเช็คข้อมูลตรงนี้ดีๆนะคะ

2020.12.20 16:48

Weawdaw

ถ้าคุณกังวลใจเกี่ยวกับเรื่องความคุ้มครองอุบัติเหตุแนะนำให้ทำสมัครประกันอุบัติเหตุไปเลยดีกว่าค่ะ เพราะว่าประกันตัวนี้ไม่ได้เน้นเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุแต่เขาเน้นเกี่ยวกับเรื่องโรคร้ายแรง 30 โรคที่เขาจะคุ้มครอง ดังนั้นถ้าเป็นไปได้คุณลองมองแผนความคุ้มครองเพิ่มเติมอื่นดูดีกว่านะคะ จริงๆสัญญาเพิ่มเติมของที่นี่มีน่าสนใจอยู่หลายตัวค่ะ เลือกให้เหมาะสมกับตัวเราดีที่สุด

2021.01.17 10:16

นกแก้ว

เรื่องอุบัติเหตุ เราว่าไม่น่าจะคุ้มครองนะคะ แต่ถ้าจะคุ้มครอง อันนี้ที่เราเห็นในเอกสารนะคะ เขาบอกว่าคุ้มครองการเป็นคน ทุพพลภาพ คะ ซึ่งเราไม่แน่ใจคะว่าประสบอุบัติแล้ว ทุพพลภาพ ประกันเสริมตัวนี้จะคุ้มครองไหม ยังไงเดียวถ้าเราได้ข้อมูลเพิ่มเติมเราจะเข้ามาบอกใหม่นะคะ หรือว่าเพื่อนที่เข้ามาอ่านมีข้อมูลอะไรขอแจ้งด้วยนะคะ

2021.03.23 12:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ในกรณีที่ได้รับการเสียชีวิตจากการจราจรหรือการก่อการร้าย สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะสมัครใช้บริการไหมครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

คุ้มครองในกรณีที่มีการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองเด่นๆในเรื่องอะไรบ้างคะ

All (ประกัน)

มีวิธีการชำระเบี้ยประกันภัยอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี