Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต สามารถได้รับการคุ้มครองจากโรคร้ายแรงไหมคะ ถ้าเลือกสมัครใช้บริการไปแล้วคืออยากได้รับการคุ้มครองในเรื่องของการเกิดอุบัติเหตุ และช่วยรักษาคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นในอนาคตด้วยค่ะ เพราะสุขภาพเป็นเรื่องที่สำคัญแต่การมีเงินสำหรับการจ่ายเรื่องของโรคร้ายแรงที่เกิดขึ้นก็สำคัญไม่แพ้กันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มดตัวน้อยตัวนิด🐜🐜

หากคุณอยากได้รับความคุ้มครองในเมื่อเกิดอุบัติเหตุและได้รับความคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นในอนาคตด้วย การทำสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิตถือว่ามาถูกทางในระดับนึงค่ะ เรื่องโรคร้ายแรงนี่ได้รับความคุ้มครอง 30 โรคอยู่แล้ว แต่สำหรับอุบัติเหตุ จะได้รับในกรณีที่ผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตค่ะ

2020.11.23 15:12

Bamboo

โรคร้ายแรงมีหลายอย่างนะคะ แต่ที่นี่ต้องดูด้วยว่าโรคร้ายแรงบางอย่างมันก็มีระยะลุกลามติดต่อไหมอันนี้ก็ต้องไปเช็คดูดีๆ แต่รู้สึกว่าคุ้มนะเพราะประกันนี้มันครอบคลุมทั้ง 30 โรคแต่ที่น่ากังวลคือค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีน่ะเพราะไปหาข้อมูลในเน็ตแล้ว แล้วก็เว็บไซต์ทางการของบริษัทก็ไม่เห็นรายละเอียดเลยว่าจะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันต่อปีเท่าไหร่และคิดว่าน่าจะแพงน่าดูเลยนะ

2020.12.20 16:49

Vichuda

ถ้าจขกทอยากสมัครสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง ตัวนี้ เเล้วคุณอยากเน้นเกี่ยวกับความคุ้มครองโรคร้ายแรงอันนี้น่าสนใจที่จะสมัครนะคะ แต่ถ้าคุณเน้นเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุเราไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ค่ะเพราะว่าถ้าเกิดอุบัติเหตุคือต้องเสียชีวิตเท่านั้นถึงจะได้รับความคุ้มครอง หรือได้รับเงินเยียวยา แต่ถ้าประสบอุบัติเหตุแค่เล็กๆน้อยๆ เราคิดว่าไม่น่าจะเคลมค่ารักษาได้นะคะ

2021.01.17 10:20

ชลกิจ

การคุ้มครองที่ประกันเสริมตัวนี้จ่ายทดแทนให้เรา ส่วนใหญ่แล้วจะเกิดจากโณคร้ายแรงทั้ง30โรค ตามสัญญาของเบี้ยประกันที่เราซื้อครับ ส่วนที่อยากได้รับการคุ้มครองอุบัติเหตุ ประตัวนี้ไม่ได้มีให้ครับ ถ้าคุณสนใจอยากได้การคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วย ผมแนะนำว่าให้ติดต่อกับตัวแทนประกันของคุณครับ จะได้ทราบว่ามีประกันตัวไหนที่น่าสนใจตอนนี้ครับ

2021.03.23 12:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ในกรณีที่ได้รับการเสียชีวิตจากการจราจรหรือการก่อการร้าย สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะสมัครใช้บริการไหมครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

คุ้มครองในกรณีที่มีการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันโรคร้ายแรง

ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางจากจักรยานยนต์ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองเด่นๆในเรื่องอะไรบ้างคะ

All (ประกัน)

มีวิธีการชำระเบี้ยประกันภัยอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี