Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีที่ได้รับการเสียชีวิตจากการจราจรหรือการก่อการร้าย สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมครับ

ถ้าเกิดเหตุมีกรณีที่เราใช้บริการสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต และมีการเสียชีวิตจากการก่อจลาจลหรือการก่อการร้าย เราสามารถที่จะได้รับเงินคุ้มครองหรือชดเชย ในกรณีเสียชีวิตแบบนี้ไหมครับ เพราะว่าเราก็ควบคุมเหตุการณ์ดังกล่าวไม่ได้ เป็นเหมือนกับการเกิดอุบัติเหตุ ถ้าเกิดเสียชีวิตขึ้นมาจริงๆน่าจะเบิกได้นะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

KeNgkEnG38

ในกรณีที่เสียชีวิตจากการจลาจลหรือการก่อการร้ายไม่สามารถรับเงินชดเชยจากสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิตได้ครับ ไม่รู้ว่าจะมีประกันภัยหรือสัญญาเพิ่มเติมฉบับไหนที่ให้ความคุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตจากการก่อจลาจลหรือการก่อการร้ายบ้างนะครับ ผมว่าน่าจะยาก ดังนั้น ไปไหนมาไหนต้องระมัดระวังตัวกันให้ดีครับ

2020.11.23 15:26

Mong

อันนี้เราคิดว่าไม่น่าจะได้นะส่วนใหญ่แล้วประกันที่เรารู้เนี่ยถ้าเสียชีวิตจากการก่อการร้ายเหตุการณ์ทางการเมืองหรือว่าการจลาจลแล้วตัวเราไปอยู่ในพื้นที่เสี่ยงแบบนั้นประกันจะไม่ให้ความคุ้มครองค่ะต่อให้เสียชีวิตก็ไม่ได้รับเงินชดเชยใดๆด้วย เอาจริงๆนะเพราะว่าสงครามการเมืองเดี๋ยวนี้มีเยอะถ้าการก่อการจลาจลทางที่ดี ไม่ได้อยากเอาชีวิตเข้าไปเสี่ยงก็ออกมาดีกว่าค่ะ อย่าเข้าไปอยู่ใกล้บริเวณแบบนั้นเลย

2020.12.20 16:50

มินนี่

ไม่มีประกันที่ไหนเขาจะคุ้มครองในเรื่องนั้นหรอกค่ะ ถ้าคุณเอาตัวเองไปเสี่ยงในที่เกิดจลาจล อีกอย่างนึงประกันตัวนี้เป็นประกันเกี่ยวกับโรคร้ายแรงไม่ได้เกี่ยวอะไรกันเลยกับเหตุที่เกิดจากการจราจลนะคะ ถ้าเป็นอุบัติเหตุก็ต้องเสียชีวิตเท่านั้นด้วยคุณถึงจะได้ความคุ้มครอง แต่ต้องไม่ใช่อุบัติเหตุที่เกิดจากการจราจลค่ะเพราะว่าเงื่อนไขเขาบอกอย่างชัดเจนเลย

2021.01.17 10:29

โกสม

ถ้าเป็นเรื่องของการ จราจร อันนี้ เราคิดว่านะจะได้รับเงินชดเชยนะคะ แต่ที่แน่ๆถ้าเกิดจากการก่อการร้าย อันนี้ปนะกันตัวนี้ไม่ได้จ่ายชดเชยให้คะ แต่ คุณมีประกันหลักก่อนที่จะซื้อตัวนี้ใช่ไหมคะ เราว่าตัวนั้นน่าจะมีการคุ้มครองในส่วนที่ประกันเสริมไม่มีให้นะคะ ยังไงคุยกับตัวทนประกันของคุณเกี่ยวกับคำถามนี้ก็ได้นะคะ

2021.03.23 12:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะสมัครใช้บริการไหมครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

คุ้มครองในกรณีที่มีการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันโรคร้ายแรง

ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางจากจักรยานยนต์ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองเด่นๆในเรื่องอะไรบ้างคะ

All (ประกัน)

มีวิธีการชำระเบี้ยประกันภัยอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี