Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวิธีการชำระเบี้ยประกันภัยอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

อยากถามเกี่ยวกับวิธีการชำระเบี้ยประกันภัย สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต สมัครทางออนไลน์จากอินเทอร์เน็ตค่ะ เลยอยากจะทราบวิธีการชำระเบี้ยประกันภัยว่ามีวิธีการใดบ้าง เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับตัวฉันเองไม่ต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาของประกันภัย เพื่อที่จะจ่ายประกันภัยได้สะดวกนั่นเอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

**pinkypink!

วิธีชำระเบี้ยประกันของสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิตไม่ยากเลยค่ะ การหาเงินมาชำระค่าเบี้ยประกันยากกว่า 😂 คุณสามารถโอนเงินเข้าบัญชีหรือสั่งจ่ายเช็คในนามบริษัท บมจ.เมืองไทยประกันชีวิตได้ค่ะ สำหรับเรา คิดว่าการโอนเงินเข้าบัญชีนี่ง่ายและสะดวกสุดละ โอนเงินผ่านมือถือของเรานี่ล่ะค่ะ

2020.11.23 15:37

Mong

เอาเงินไปจ่ายใช่ไหมล่ะคะเราเคยได้ยินว่าธนาคารสมัยนี้สามารถหักบัญชีเงินฝากอัตโนมัติได้นะคะคือเราตั้งไว้เลยว่าเราจะจ่ายยังไงอย่างเช่นอาจจะจ่ายค่าเบี้ยประกันทุกสิ้นปีแล้วก็ตั้งไว้เลยว่าหักเท่าไหร่แต่ถ้าจะใช้บริการแบบนั้น ต้องมั่นใจว่าเงินในธนาคารมีพอที่จะให้ระบบหักไปจ่ายได้ด้วยนะคะ เพราะไม่งั้นอาจจะมีปัญหาทีหลังก็ได้ค่ะ แต่ไม่แนะนำให้จ่ายผ่านทางตัวแทนขายนะคะเดี๋ยวจะมีปัญหา

2020.12.20 16:50

สายรุ้ง

จริงๆก็ทำได้ทั้ง 2 วิธีเลยนะคะ โดยเราสามารถที่จะโอนทางบัญชีธนาคารหรือชำระผ่านบัตรเครดิตได้ เพราะว่าสองวิธีนี้ทำให้เราสามารถที่จะเก็บสลิปไว้เป็นหลักฐานได้ว่าเราได้ชำระแล้ว เพราะบางทีถ้าเราฝากเงินไปกับตัวแทนบางทีตัวแทนก็ไม่ได้เอาไปจ่ายให้กับเรานะคะ เขาเอาเงินไปหมุนแล้วทำสลิปปลอมขึ้นมาตรงนี้เพื่อนๆต้องระวังกันด้วยนะคะ

2021.01.17 10:41

วรางค์ศิริ

เรื่องกำหนดการจ่าย ตามปกติของประกันแล้วจะสามารถแบ่งซื้อประกันได้คะ มีแบบ จ่าย 3เดือน 6เดือน แล้วก็ 1ปีคะ แต่ถ้าเป็นแบบกรณีที่เราเลือกจ่ายไม่ครบปี เบี้ยประกันก็จะแพงขึ้นมาคะ แล้วก็ต้องคอยต่อประกันบ่อยๆด้วยคะ ทางที่ดีการซื้อประกันจะแนะนำใหซื้อเป็นแบบรายปีไปเลยคะ จะได้รับการคุ้มครองแบบยาวๆไม่ต้องเสียเงินเยอะด้วยคะ

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ในกรณีที่ได้รับการเสียชีวิตจากการจราจรหรือการก่อการร้าย สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะสมัครใช้บริการไหมครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

คุ้มครองในกรณีที่มีการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันโรคร้ายแรง

ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางจากจักรยานยนต์ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองเด่นๆในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี