Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างจากพรบรถอย่างไรคะ

สำหรับตัวเองแล้วอยากจะมีประกันภัยเอาไว้ช่วยเหลือในตอนที่เกิดอุบัติเหตุจากรถ เลยอยากจะทราบว่าแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองหรือความแตกต่างอย่างไรจากการคุ้มครองของพรบ.ปกติ ที่เราต้องสมัครใช้บริการทุกปีอยู่แล้วจากการคุ้มครองทางทั้งถนน อย่างไรคะ เพราะกำลังชั่งใจอยู่ว่าจะสมัครเพิ่มดีไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

**pinkypink!

ถ้าจะถามว่าแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองแตกต่างอย่างไรกับความคุ้มครองของพรบ.ปกติ ที่เราต้องสมัครใช้บริการทุกปีอยู่แล้ว บอกได้คำเดียวว่า มันแตกต่างกันมากค่ะวงเงินคุ้มครองรวม 10ล้านบาทเลยนะ ครอบคลุมทั้งในกรณีที่เป็นผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอกด้วย คุ้มครองโรคมะเร็งอีกต่างหาก...เยอะค่ะ

2020.11.23 15:46

Hon

ประกันกับพรบรถยนต์เนี่ยมันก็ให้ความคุ้มครองต่างกันอยู่แล้วไม่ใช่หรอคะ เพราะว่าประกันจะให้ความคุ้มครองไม่ใช่ฝ่ายตรงข้าม แต่ว่ามันก็ขึ้นอยู่กับประกันชั้นที่เราทำด้วยนะคะ ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันแพงหน่อยกว่าจะได้ความคุ้มครองทั้งของเราของฝั่งตรงข้ามหรือว่าครอบคลุมทั้งหมดเลยก็ได้ แต่ถ้าเป็นพรบเนี่ยจะให้ความคุ้มครองแค่กับฝ่ายตรงข้ามเท่านั้นค่ะ แต่ว่าประกันตัวนี้ที่คุณจะทำอย่างมันให้วงเงินคุ้มครองหลายสิบล้านเลยไม่ใช่หรอคะ?

2020.12.21 16:10

SomKiat.56

ผมว่าจขกทน่าจะเข้าใจผิดนะครับ สำหรับประกันสุขภาพแผนอัลตร้าแคร์ ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุเลยนะครับเขาคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลประเทศและนอกประเทศ เค้าให้ความคุ้มครองแค่เรื่องความเจ็บป่วยครับ ถ้าคุณอยากได้รับความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องการใช้รถใช้ถนนต้องทำประกันสำหรับรถยนต์นะครับไม่ใช่ประกันสุขภาพ

2021.01.17 10:48

วรางค์ศิริ

ต้องเข้าใจก่อนนะคะว่าประกันมันมีออกมาเยอะมากคะ แล้วแต่ละอย่างก็คุ้มครองไม่เหมือนกันคะ อย่าง พรบ. อันนี้เป็นประกันภาคบังคับคะ คือยังไงคนที่มีรถ ก็ต้องทำคะ ส่วน ประกันที่คุณอยากทำตัวนี้เป็นประกันที่เกี่ยวกับสุขภาพคะ การคุ้มครองจะแตกต่างกันอยู่แล้วคะ ถ้าคุณกลัวเรื่องอุบัติเหตุ ประกันสุขภาพตัวนี้อาจไม่ใช่ทางเลือกของคุณคะ

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการช่วยเหลือหรือการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

มีแบบแผนให้เลือกอย่างไรบ้างครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือก

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับส่วนลดในกรณีที่ไม่มีการเครมประกันมานานไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ต่างประเทศได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี