Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

เนื่องจากเบี้ยประกันจำเป็นต้องจ่ายทุกปี เลยอยากจะทราบเกี่ยวกับ การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุ ของแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ว่าสามารถที่จะให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุในท้องถนนได้ไหมคะ ใช่อยู่ที่เราได้รับการคุ้มครองจากพรบ.รถอยู่แล้ว แต่เนื่องจากสมัครบริการเอาไว้แล้วค่ะก็เลยอยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ คุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชายหนุ่ม😋😋

จะได้รับความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุจากแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัยมั้ย..ได้รับครับ ในกรณีที่เสียชีวิตนะ ส่วนเรื่องค่ารักษาพยาบาลไม่ทราบว่าจะได้รับด้วยหรือเปล่า ต้องถามเจ้าหน้าที่ซะละมั้ง หรือใครที่ใช้บริการประกันนี้อยู่ มาบอกกันบ้างก็ได้นะครับ จะได้เป็นความรู้เพิ่มเติมให้คนที่เข้ามาอ่านทีหลังด้วย

2020.11.23 16:3

Hon

ถ้าอย่างนั้นทำไมไม่ซื้อประกันเสริมเข้าไปด้วยเลยนะคะ เพราะว่าถ้าอยากจะได้รับความคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุจริงๆเขาแนะนำว่าให้ทำประกันอุบัติเหตุไปด้วยเลยนะ ประกันตัวนี้อาจจะมีความคุ้มครองกรณีที่เกิดอุบัติเหตุแต่ว่ามันก็ไม่สู้กับประกันอุบัติเหตุโดยตรงหรอกค่ะเราคิดพิจารณาดูนะคะแล้วก็อย่าลืมคิดถึงด้วยว่าค่าเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายเท่าไหร่เพราะยิ่งได้รับความคุ้มครองเยอะเบียร์ก็แพงขึ้นตามไปด้วย

2020.12.21 16:11

Lalaaa

เราก็ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะว่าเขาจะคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุด้วยหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆเราสนใจเพราะว่าเอาให้ความคุ้มครองทั้งในประเทศและต่างประเทศด้วย เป็นอะไรที่น่าสนใจมากเพราะค่ารักษาพยาบาลที่นั่นแพงมาก แต่ตอนนี้ต้องพักเบรคก่อนเพราะว่ามีโควิด จริงๆเราต้องไปเดินทางบ่อยมากเพื่อไปทำงานที่ต่างประเทศไปๆกลับๆ ก็เลยสนใจประกันตัวนี้เป็นพิเศษค่ะ

2021.01.17 10:54

ชัยชาญ

ประตัวนี้ ถ้าซื้อไว้ก่อนที่จะเดินทางออกต่างประเทศผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ อย่ารอว่าเดินทางแล้วแล้วค่อยซื้อครับ เพราะว่าประกันส่วนใหญ่เขามีระยะรอคอยด้วยนะครับ ดังนั้นส่วนตัวผมคิดว่าต้องรีบซื้อครับ อย่างน้อยๆ น่าจะประมาณ4เดือนก่อนที่เราจะเดินทางนะครับ ป้องกันความเสี่ยงเรื่องนี้เอาไว้ดีกว่าครับ แถมไม่ต้องรอเดินทางในบ้านเราก็คุ้มครองด้วยครับ

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการช่วยเหลือหรือการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

มีแบบแผนให้เลือกอย่างไรบ้างครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือก

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับส่วนลดในกรณีที่ไม่มีการเครมประกันมานานไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ต่างประเทศได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างจากพรบรถอย่างไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี