Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ต่างประเทศได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ผมเป็นคนหนึ่งที่ต้องเดินทางไปต่างประเทศเพื่อทำงานบ่อยๆ ไม่อยากที่จะเลือกใช้บริการหรือสมัครกรมธรรม์การคุ้มครองเยอะ ผมเลือกใช้แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย แค่อย่างเดียวผมคิดว่าสามารถได้รับการคุ้มครองครอบคลุมในทุกเรื่อง ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นในต่างประเทศผมจะสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับ อย่างเช่นประเทศสหรัฐอเมริกา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชายหนุ่ม😋😋

ที่ถามถึงความคุ้มครองจากแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัยเนี่ย เพราะว่าคุณเดินทางไปสหรัฐอเมริกาบ่อยหรือเปล่า ถ้าใช่ 86Iรีบเปลี่ยนประกันเลยครับ เพราะประกันนี้ใช้ได้หลายที่หลายประเทศแทบจะทั่วโลก แต่ยกเว้นสหรัฐอเมริกา! ยังไงช่วงนี้คงไม่ค่อยได้เดินทางมากนักใช่มั้ยครับ จะใช้ประกันนี้ไปก่อนก็ได้

2020.11.23 16:7

Nonn

อันที่จริงสำหรับเราพรบรถก็ให้ความคุ้มครองที่โอเคอยู่นะคะแต่ถ้าอยากจะได้เกี่ยวกับอุบัติเหตุบนท้องถนนจริงๆทำไมไม่ทำประกันรถยนต์ไว้ด้วยเลยนะคะไม่ต้องถึงขั้นซื้อประกันภัยชั้น 1 ก็ได้อย่างนั้นต้องซื้อประกันชั้น 2+ อะไรแบบนี้เราว่าน่าจะคุ้มกว่านะคะ โดยเฉพาะถ้าเดินทางบ่อยๆหรือช่วงเทศกาลต้องเดินทางอีกแล้วก็ซื้อไว้เถอะค่ะเราไม่ชนคนอื่นแต่ก็ใช่ว่าคนอื่นจะไม่มาชนเรานะคะ

2020.12.21 16:11

Karl.m

ผมไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันนะว่า อุบัติเหตุนี่ต้องเป็นแบบไหนที่เขาจะให้คุ้มครอง รู้แต่ว่าเขาให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลที่ต่างประเทศและในประเทศเท่านั้น ตรงนี้อยากให้จขกทสอบถามกับทางตัวแทนให้ชัวร์ไปเลยครับ แล้วยังไงช่วยมาบอกกันด้วยนะครับ เพราะว่าประกันตัวนี้เป็นอะไรที่น่าสนใจมากเพราะเขาให้ความคุ้มครองเยอะทีเดียว

2021.01.17 10:57

ชัยชาญ

เรื่องการคุ้มครองค่ารักษษพยาบาลอันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับว่าไปต่างประเทศจะสามารถใช้ได้ไหมนะครับ เพราะตามสัญญาประกัน แจ้งเอาไว้แค่ว่าคุ้มครองการพากลับมารักษาที่ประเทศบ้านเกิดเท่านั้นครับ แต่น่าเสียดายนะครับ ประเทศที่คุณไปอย่างสหรัฐ ประกันเสริมตัวนี้ไม่คุ้มครองเฉยเลยครับ ผมไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกับค่าเงินด้วยไหมนะครับ

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการช่วยเหลือหรือการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

มีแบบแผนให้เลือกอย่างไรบ้างครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือก

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับส่วนลดในกรณีที่ไม่มีการเครมประกันมานานไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างจากพรบรถอย่างไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี