Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับส่วนลดในกรณีที่ไม่มีการเครมประกันมานานไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

เนื่องจากจำเป็นต้องมีการจ่ายเบี้ยประกันภัยทุกปีสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อไม่มีการเครมประกันเลยตั้งแต่ที่ใช้มา สามารถได้รับส่วนลดเหมือนกับการทำประกันภัยรถไหมคะ เพราะก็เป็นภาระเหมือนกันสำหรับค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายชำระเบี้ยประกันในแต่ละปี การคุ้มครองก็อยากจะได้รับ แต่ค่าเบี้ยประกันภัยลดลงให้ด้วยได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชายหนุ่ม😋😋

พอผมเห็นว่าแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ให้ผู้เอาประกันภัยที่ต่ออายุกรมธรรม์กรณีไม่มีการเคลมได้ส่วนลดสูงสุด 25% ผมรู้สึกว่าประกันนี้น่าใช้จริงๆ555 ถ้าคิดจะสมัครใช้ต้องดูอีกหลายอย่างครับ ประกันนี้ให้ความคุ้มครองหลายอย่างด้วย ค่าเบี้ยประกันก็คงพอสมควรแหละ ถ้ามีเงินพอจ่ายก็น่าสนนะครับ

2020.11.23 16:14

Nonn

เราก็ว่าแปลกๆนะคะชื่อประกันมัน Thailand แต่ว่าประกันได้เกือบทุกที่ทุกทั่วโลกแต่ยกเว้นอเมริกาแล้วก็เลยไม่เข้าใจว่าทำไม ถ้าเป็นยกเว้นแถบประเทศแถวที่มีสงครามกลางเมืองยางปาเลสไตน์อะไรพวกนี้เราก็เข้าใจนะคะแต่นิยมในอเมริกาที่คนไทยอยากไปจะเข้าได้ยากสุดแท้แต่อย่างน้อยเราคนนึงก็อยากไปเที่ยวอเมริกานะคะแต่คิดว่าถ้าจะไปในเรื่องวีซ่าคงเป็นเรื่องใหญ่แต่ที่หนักกว่ามิสไซล์ก็คือ covid ที่ระบาดที่อเมริกานี่แหละค่ะ

2020.12.21 16:11

มะลิ

การลดค่าเบี้ยประกันขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของทางบริษัทนะคะ ตรงนี้เราไม่สามารถตอบคุณได้หรอกค่ะ ถ้ารู้สึกว่าการจ่ายค่าเบี้ยประกันสูงเกินไปลองเปรียบเทียบราคาดูที่อื่นก่อนดีไหมคะอย่าเพิ่งสมัคร แล้วลองเทียบดูว่าดูว่าสามารถที่จะจ่ายไหวได้กับที่ไหนบ้าง เพราะว่าการทำประกันสุขภาพมันเป็นแบบระยะยาวนะคะที่คุณจะต้องจ่ายเบี้ย ดังนั้นคุณต้องคิดดีๆค่ะ

2021.01.17 11:1

ชัยชาญ

ละค่าเบี้ยประกันนะ เขาลดให้ครับ ตามที่เพื่อนบอกเลย เกลือบครึ่งเลยนะครับ ส่วนที่บอกว่าเบี้ยประกันตัวนี้แพง อืมมันก็จริงอยู่ครับที่บอกว่าแพง แต่ขอให้มองว่าเป็นการลงทุนเพื่อสุขภาพน่าจะดีกว่านะครับ ประกันปกติแล้วถ้าไม่มีการรักษาหรือการเคลมเลย ไม่ว่าของอันไหนก็ไม่คุ้มอยู่แล้วครับ แต่ถ้าได้เคลมผมว่าคุ้มแน่นอนครับ

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการช่วยเหลือหรือการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

มีแบบแผนให้เลือกอย่างไรบ้างครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือก

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ต่างประเทศได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างจากพรบรถอย่างไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี