Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีแบบแผนให้เลือกอย่างไรบ้างครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือก

ผมอยากจะสมัครใช้บริการแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อให้การคุ้มครองในกรณีที่เกิดขึ้นกับผมทั่วโลก เดินทางไปต่างประเทศบ่อยครับและอยากได้รับการคุ้มครองถ้วนหน้า แต่อยากรู้ว่ามีแบบแผนกี่อย่างให้เราสามารถเลือกได้ตามที่กำลังในการจ่ายเบี้ยประกันสามารถที่จะทำได้ ผมอยากจะคำนวณดูว่าเบี้ยประกันกับการคุ้มครองอันไหนที่คุ้ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้อยหน่า😉😊

แผนอัลตร้าแคร์ เอ็ทน่าประกันภัยมีทั้งหมด 5 แผนค่ะ เรียงตามกันมาตามวงเงินคุ้มครองที่น้อยที่สุดไปหามากที่สุดคือ 1. Thailand UltraCare 2. Standard 3. Select 4.Comprehensive และ 5. Elite ส่วนเรื่องค่าเบี้ยประกันของแต่ละแผนต้องหาข้อมูลอีกครั้งนะคะ เราบอกทั้งหมดไม่ได้น่ะ อย่างไรก็ตรวจสอบข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจค่ะ

2020.11.23 16:23

Nonn

เราก็รินว่า 25% ค่ะแต่ไม่มั่นใจว่า 25% นี้ตลอดจนครบอายุสัญญาหรือว่าทุกๆ 2 ปีคือประกันภัยแต่ละที่ก็ไม่เหมือนกันแต่ถ้าอยากจะทำประกันแบบที่เหมือนกับ เก็บเงินสะสมออมทรัพย์อะไรแบบนี้ด้วยเราแนะนำให้ทำประกันชีวิตดีกว่านะคะเพราะว่าประกันแบบนั้นเรา สามารถกำหนดแล้วก็วางแผนได้ว่าเราอยากจะมีเงินเท่าไหร่จนถึงอายุเท่าไหร่คะถ้าสนใจทำแบบนั้นเราอยากจะให้ลองไปหาข้อมูลเกี่ยวกับประกันชีวิตดู

2020.12.21 16:11

AA

คุณคงได้คำตอบไปหมดแล้วนะคะ แต่ช่วงนี้เราว่าอย่าเพิ่งสมัครเลยดีกว่านะคะรอให้โควิดซาๆลงก่อนดีไหม เพราะว่าการทำประกันสุขภาพคุณต้องจ่ายเบี้ยเป็นระยะยาวนะคะ ดังนั้นมันจะหนักเกินไปหรือเปล่า??? ถ้าเป็นไปได้ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองตอนนี้ เราว่าคุณลองมองหาประกันสุขภาพที่เหมาะกับคุณและจ่ายเบี้ยไม่แพงไปก่อนดีกว่านะคะ เพราะว่าไม่รู้สถานการณ์โควิดจะจบลงเมื่อไหร่

2021.01.17 11:5

อรรถมงคล

เราคงไปตัดสินใจแทนเจ้าของคำถามไม่ได้หลอกครับ ว่าจะให้ซื้อหรือไม่ซื้อครับ เขาสามารถเลือกได้ครับว่าตัวไหนมันเหมาะกับเขา แล้วที่บอกว่าช่วงโควิดอย่าซื้อ การพูโแบบนี้ไม่ได้เป็นความคิดที่ดีเลยครับ ยิ่งเรามีความเสี่ยงมากเท่าไรประกันสุขภาพก็ต้องจำเป็นมากขึ้นเท่านั้นครับ ความเสี่ยงตอนนี้มีรอบตัวเราถ้ามีประกันสุขภาพก็ยังพอช่วยเราได้ครับ

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการช่วยเหลือหรือการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับส่วนลดในกรณีที่ไม่มีการเครมประกันมานานไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ต่างประเทศได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างจากพรบรถอย่างไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี