Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการช่วยเหลือหรือการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

เป็นเรื่องหนึ่งที่ผมเป็นห่วงมากเพราะผมใช้บริการ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุทั้งในประเทศและต่างประเทศ ผมอยากรู้ว่าสามารถให้การคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องของโรคมะเร็งด้วยไหม จ่ายเบี้ยประกันทุกปีก็อยากจะให้มีการคุ้มครองที่ครอบคลุมในเรื่องนี้ด้วย จะได้หมดห่วงเกี่ยวกับการเลือกใช้ประกันภัยไปในตัวครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้อยหน่า😉😊

เจ้าของกระทู้สมัครแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัยไปแล้วหรือยังคะ อ่านคำถามแล้วก็ไม่มั่นใจว่าคุณทำประกันนี้แล้วหรือยัง ดูเหมือนเป็นห่วงเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกัน อยากได้ความคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งด้วย ซึ่งประกันนี้ก็ให้ความคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งอยู่แล้วนี่ สมัครแล้ว ลืมแล้วหรือเปล่า

2020.11.23 16:28

Jan

จริงๆมีผลมากเลยนะครับ เพราะว่า ถ้าคนที่ทำประกันทำตั้งแต่อายุยังน้อยเนี่ยความเสี่ยงก็น้อยค่าเบี้ยประกันก็เลยถูกแต่ถ้าทำตอนที่อายุมากความเสี่ยงมันเยอะใช่ไหมล่ะครับค่าเบี้ยประกันก็เลยแพง เฉพาะผู้สูงอายุของคนทำเบี้ยประกันทำให้ผมก็สงสัยอีกอย่างเลยนะครับอยากจะรู้ว่าอาชีพของคนที่ทำประกันจะมีผลกับค่าเบี้ยประกันของเราหรือเปล่าเคยได้ยินว่าประกันบางที่จะดูอาชีพด้วยนะครับ

2020.12.21 16:12

Katekaew

จริงๆแล้วเราว่าไม่จำเป็นเท่าไหร่สำหรับแผนประกันมะเร็งต่างประเทศแบบนี้ เพราะว่าเอาจริงๆนะถ้าคุณเป็นมะเร็งจริงๆคุณจะเดินทางไปต่างประเทศหรอ?? ประกันตัวนี้มันเหมือนกับสำหรับคนที่ไปมาระหว่างประเทศบ่อยๆ อันนั้นทำไว้เราว่าคุ้มกว่า แต่ถ้าคุณแค่เดินทางไปเที่ยวปีนึงไม่ได้บ่อยเท่าไหร่เราว่าไม่มีความจำเป็นที่จะต้องทำนะ

2021.01.18 5:28

อรรถมงคล

อาจจะสับสนอะไรไหมครับ เกี่ยวกับการคุัมครอง ที่คุณบอกว่า ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุทั้งในประเทศและต่างประเทศ ประกันตัวนี้เป็นเรื่องการคุ้มครองโรคที่เกี่ยวข้องกับสุขภาพนะครับ ส่วนที่เขาคุ้มครองคือการเดินทางกลับมารักษาตัวที่บ้านเกิดครับ ไม่ได้คุ้มครองอุบัติเหตุที่ต่างประเทศ อ่อ แล้วเรื่องมะเร็งประกันตัวนี้มีการคุ้มครองครับ

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

มีแบบแผนให้เลือกอย่างไรบ้างครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือก

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับส่วนลดในกรณีที่ไม่มีการเครมประกันมานานไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ต่างประเทศได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างจากพรบรถอย่างไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี