Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากได้เป็นความรู้

เพื่อนที่ทำงานว่าจะถามผม เกี่ยวกับประกันแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย สงสัยคิดว่าผมเป็นพนักงานขายประกันมั้ง ตัวผมเองยังไม่รู้จักเลย อยากถามเพื่อนๆครับว่า ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง ผมอีก 1 คนจะได้รู้และอธิบายให้เพื่อนๆได้เข้าใจ ถ้าอยากรู้เพิ่มเติมก็ลองอยากให้เพื่อนไปสมัครใช้บริการของเขาดู

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Trakarn59-29

คุณเคยได้ยินชื่อประกัน แผนอัลตร้าแคร์ เอ็ทน่าประกันภัย มั้ยครับ ชื่อ Standard เป็นชื่อหนึ่งใน 5 แผนของประกันฉบับนี้ ความคุ้มครองก็ในส่วนของค่าใช้จ่ายต่างๆกรณีที่เป็นผู้ป่วยใน เป็นผู้ป่วยนอกก็คุ้มครอง โรคมะเร็งก็คุ้มครอง และอื่นๆอีก ให้ความคุ้มครองไกลแม้อยู่ต่างประเทศด้วยนะครับ แต่ตอนนี้อยู่ในประเทศกันไปก่อนนะ

2020.11.23 16:36

Jan

อันนี้เข้าใจค่ะเกิดขึ้นได้บ่อยๆเราเองทำงานบางอย่างที่ต้องเจอคนเยอะๆแต่คนที่เราไปเจอไปคุยด้วยมักจะบอกว่าอ้อเราเป็นครูหรือเป็นพยาบาลอะไรแบบนี้ค่ะฮ่าๆๆทั้งๆที่เรียนยังไม่จบด็อกเตอร์แท้ๆก็เลยบางครั้งถ้าเราแต่งตัวดูดีบุคลิกดีกว่าคนเข้าใจผิดได้ค่ะแต่เรายังไม่เคยเจอที่บอกว่าเป็นคนขายประกันนะคะ อันนี้คิดว่าต้องเป็นยูนิฟอร์มด้วยล่ะค่ะถึงจะถูกเข้าใจผิดได้

2020.12.21 16:12

Jackub

สนใจแผนตัวนี้เหมือนกันครับ แต่ว่าผมอ่านเงื่อนไขยังงงๆนิดหน่อยว่า ประกันตัวนี้เนี่ยเขาคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพใช่ไหมครับแต่ถ้าสมมุติว่าเราไปเกิดอุบัติเหตุที่ต่างประเทศเนี่ยตรงนี้เราจะได้รับความคุ้มครองด้วยไหม?? แล้วเจ็บป่วยนี่คือเจ็บป่วยเล็กๆน้อยๆที่คุ้มครองหรือว่าเจ็บป่วยแบบต้องเป็นโรคมะเร็งโรคร้ายแรงถึงจะคุ้มครอง?? ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยมาตอบทีนะครับผมจะได้ตัดสินใจได้สักที

2021.01.18 6:0

พิรุณรัตน์

แปลกนะคะ ไม่รู้จักประกันเลย อยู่ๆเพื่อนก็มาถามแบบนี้ เป็นเราก็งง ตอบไม่ถูกเหมือนกันแหละคะ เรื่องประกันตัวนี้คุ้มครองอะไรบ้าง ที่เห็นเด่นๆเลยนะคะ คือ คุ้มครองกรณีเราเป็นมะเร็งคะ แล้วประกันตัวนี้ ถ้าเราเป็นผู้ป่วยนอกแล้วเข้ารับการรักษา ประกันสุขภาพตัวนี้ก็คุ้มครองเหมือนกันนะคะ แต่เรื่องอุบัติเหตุดูเหมือนไม่มีให้นะ

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองทั้งในและต่างประเทศมีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้คะ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับบริการการตรวจสุขภาพไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อจำเป็นต้องรักษาทางจิตเวชสามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหม สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

มีวงเงินคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการเครมประกันสามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี