Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองทั้งในและต่างประเทศมีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้คะ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

จากที่เห็นตามเงื่อนไขของแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ที่ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพทั้งในประเทศและต่างประเทศ มีการคุ้มครองอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ เพราะว่าปกติแล้วจำเป็นที่เราจำเป็นต้องรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับการใช้บริการในส่วนนี้ด้วย เผื่อว่าเราจะได้รับผลประโยชน์ทุกที่ที่เราเดินทางไป มีประเทศที่ยกเว้นไหมค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Trakarn59-29

สิ่งทีคุณควรรู้เมื่อใช้บริการแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพทั้งในประเทศและต่างประเทศก็คือ ประกันนี้ให้ความคุ้มครองเกือบทั่วโลก ยกเว้น สหรัฐอเมริกาครับ คุณต้องจำไว้ว่าเมื่อไรก็ตามที่คุณไปสหรัฐอเมริกา ห้ามเจ็บห้ามป่วย เพราะประกันนี้ไม่คุ้มครอง แต่ตอนนี้ไม่เป็นไรยังไงก็ต้องอยูในประเทศ

2020.11.23 16:40

Ponn

เท่าที่ได้ยินมาจะให้ความคุ้มครองทุกที่ทั่วโลกหรืออาจจะยกเว้นบางประเทศนะครับ อย่างเช่นประกันบางตัวยกเว้นประเทศอเมริกาที่ถ้าเราไปจะไม่ได้รับความคุ้มครองซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องยกเว้นที่ประเทศอเมริกาได้อยากจะให้ระวังนะคะถ้าเราไปประเทศที่เสี่ยงเกี่ยวกับเหตุการณ์การเมืองการก่อการร้ายแบบนี้ส่วนใหญ่และประกันจะไม่ให้ความคุ้มครองนะครับถ้าเป็นกรณีแบบนั้น

2020.12.21 16:13

Sa_teerak

สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ตัวนี้จะเป็นแผนที่ความคุ้มครองทั่วโลกเลยค่ะ ไม่ว่าคุณจะเจ็บป่วยอยู่ในประเทศไทยหรือทั่วโลกสามารถที่จะเข้าโรงพยาบาลในต่างประเทศได้แต่ข้อยกเว้นก็เหมือนที่ความคิดด้านบนได้ตอบไปแล้วนะคะ สามารถเข้ารับการรักษาได้ทันทีไม่ว่าจะฉุกเฉินหรือธรรมดา แต่ที่น่าสนใจกว่านั้นก็คือ เขามีความคุ้มครองผู้ป่วยเคลื่อนย้ายส่งกลับประเทศได้ด้วยนะคะ ซึ่งตรงนี้ทำให้เราสบายใจค่ะถ้าเจ็บป่วยหนักๆ

2021.01.18 6:8

พิรุณรัตน์

เราไปดูเรื่องของการคุ้มครองกรณีที่อยู่ต่างประเทศ ทำไมเขาบอกว่าคุ้มครองแบบไม่ข้ามคืนคะ ไม่เข้าใจตรวนี้คะมันหมายความยังไงเหรอคะ แสดงว่าถ้าเราเป็นผู้ป่วยในการคุ้มครองไม่มีให้เหรอคะ งงคะ แต่ที่แน่ๆในสัญญาการคุ้มครองบอกว่ามีการส่งตัวกลับมาที่ประเทศบ้านเกิดเพื่อนรักษาตัวด้วย แบบนี้เราว่าโอเลยคะ แต่น่าเสียดายถ้าไปสหรัฐไม่มีคุ้มครอง

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากได้เป็นความรู้

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับบริการการตรวจสุขภาพไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อจำเป็นต้องรักษาทางจิตเวชสามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหม สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

มีวงเงินคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการเครมประกันสามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี