Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีส่วนลดในกรณีที่ไม่มีการเคลมมาตลอดไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ใครที่ใช้กรมธรรม์ประกันภัย ก็คงจะคิดได้ในระดับหนึ่งนะครับว่า ถ้าไม่มีการเครมประกันภัยเลย เราจะได้รับประโยชน์อะไรมีแต่ต้องเสียเบี้ยประกันทุกปี แน่นอนว่าได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพ แต่ก็อยากได้รับส่วนลดด้วยเหมือนกัน และสำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อไม่มีการเครมประกันเลยจะได้รับส่วนลดในส่วนนี้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Trakarn59-29

สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย หากผู้เอาประกันภัยไม่มีการเคลมประกันเลยจะได้รับส่วนลดค่าเบี้ยประกันเมื่อผู้เอาประกันภัยต่ออายุกรมธรรม์ครับ รู้สึกว่าส่วนลดสูงสุดอยู่ที่ 25% นะครับ คงไม่ใช่ทุกคนจะได้ลด 25% หรอก แต่ได้ส่วนลดบ้างก็ยังดี จะเป็นที่พอใจของผู้เอาประกันภัยหรือไม่ อันนี้เป็นอีกเรื่องนึง

2020.11.23 16:42

Ponn

ผมเห็นด้วยนะครับ 25% ดูเหมือนเยอะนะครับแต่ว่าทางบริษัทประกันไม่ได้จ่ายคืนเรา 25% ทุกปีนะครับเท่าที่ผมรู้แต่ว่าลืมไปแล้วว่าจะจ่ายให้ทุกกี่ปีทุก 2 ปีไม่อันนี้ผมไม่แน่ใจ แต่ก็เท่ากับว่าเงินอีก 75 เปอร์เซ็นต์นี้จะหายเข้าไปอยู่กับบริษัทเลยแต่ก็ถือว่าเป็นการจ่ายความเสี่ยงนะครับถ้าจะทำประกันตัวนี้ผมว่าเห็นด้วยเพราะว่าความคุ้มครองที่ให้ก็เยอะแต่ต้องดูด้วยว่ารับค่าเบี้ยประกันไหวไหม

2020.12.21 16:13

Apirata

แหมเขาคืนให้ก็ดีแค่ไหนแล้ว....ประกันสุขภาพมีที่ไหนล่ะที่เขาจะคืนเงินให้กัน?? ไม่ต้องมานั่งคิดหรอกว่า 25 % เต็มหรือไม่เต็ม ขอให้ได้คืนก็ดีแล้ว.... คือถ้าคุณคิดจะทำประกันสุขภาพแล้วอ่ะคุณไม่ต้องมานั่งคิดหรอกว่าคุณจะได้เงินคืนไหมเพราะว่ายังไงมันก็เป็นการจ่ายเบี้ยทิ้ง มันไม่ใช่ประกันชีวิตที่จะมีเงินปันผลให้คุณทุกปี

2021.01.18 6:14

พิรุณรัตน์

เขาไม่ได้ให้คืนเป็นเงินสดนะ เขาทำเป็ฯส่วนลดทางปีหน้ามากกว่าคะ เหมือนกับประกันรถยนต์เลยคะ ที่บ้านก็ได้รับส่วนลดปีละประมาณ พันกว่าบาท ก็ดีนะคะที่ประกันสุขภาพตัวนี้มีส่วนลดให้ถือว่าเป็นการตอบแทนให้ลูกค่าเก่าคะ เพราะไม่อย่างนั้นเราคิดว่าถ้าไม่มีการเคลมเลยแล้วไม่มีส่วนลดให้ ประกันตัวนี้คนอาจยกเลิกกันเยอะคะ

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองทั้งในและต่างประเทศมีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้คะ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากได้เป็นความรู้

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับบริการการตรวจสุขภาพไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อจำเป็นต้องรักษาทางจิตเวชสามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหม สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

มีวงเงินคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการเครมประกันสามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี