Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อจำเป็นต้องมีการเครมประกันสามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเราเกิดมีปัญหาสุขภาพและจำเป็นต้องได้รับการรักษาที่โรงพยาบาล ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อถึงเหตุจำเป็นจริงๆที่ทำให้เราจำเป็นต้องได้รับการเคลมประกัน เราสามารถดำเนินเรื่องอย่างไร เพื่อที่จะขอการเครมประกันได้อย่างราบรื่น เนื่องจากผมไม่เคยมีประสบการณ์ ผมเลยไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นอย่างไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จิงโจ้596--

เจ้าของกระทู้ใช้แผนอัลตร้าแคร์ Standard ของเอ็ทน่าประกันภัยอยู่นะครับ ยังไม่เคยเคลมเนี่ยหมายความว่าคุณยังไม่เคยป่วยจนต้องนอนโรงพยาบาล..ถูกมั้ยครับ จริงๆแล้วดีนะ ยังแข็งแรงอยู่ แต่ถ้าต้องใช้บริการนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลจริงๆ คงไม่ต้องสำรองจ่ายมั้งหากไปโรงพยาบาลในเครือ อ้อ! กรณีผู้ป่วยนอกแผน Standard ไม่คุ้มครองนะครับ

2020.11.24 8:55

Ponn

เครมประกันนี้คงต้องมีเรื่องเอกสารเข้ามาเกี่ยวด้วยนะครับ แต่ประกันเนี่ยไม่ว่าจะเป็นสุขภาพหรืออุบัติเหตุเจ็บไข้ได้ป่วยเอกสารจากหมอกับโรงพยาบาลสำคัญมากนะครับ เพื่อนผมเคยมีปัญหาเวลาเคลมกับบริษัทประกันบางทีต้องสำรองจ่ายก่อนแล้วกว่าจะได้เงินคืนก็ยากก็เลยถ้าจะทำประกันจริงๆอย่าลืมดูด้วยนะคะว่าเคลมง่ายหรือเปล่า คุยกับตัวแทนขายประกันภัยให้ดีๆนะครับ

2020.12.21 16:13

Cutietako

ถ้าคุณรักษาโรงพยาบาลที่อยู่ในเครื่อของประกันนี้น่าจะไม่ยาก ส่วนใหญ๋แล้วเอกสารที่คุณจะต้องเตรียมในการที่จะขอเคลมประกัน ส่วนใหญ่ที่จะต้องเตรียมเลยคือใบรับรองแพทย์ค่ะ ซึึ่งคุณสามารถที่จะขอกับแพทย์ที่คุณรักษาโดยตรงได้ อีกอย่างหนึ่งที่จะต้องเตรียมก็คือเอกสารที่คุณจะต้องกรอกขอเคลมประกันค่ะซึ่งตรงนี้คุณขอได้ที่บริษัท แล้วก็มีบัตรประชาชนมีเท่านี้นะคะ

2021.01.18 7:2

กิชะรัมย์

ตอนที่ซื้อประกันตัวนี้ ตัวแทนประกันของคุณไม่ได้แจ้งเหรอครับว่าสามารถเคลมประกันอย่างไรครับ ผมว่า ถ้าเป็นแบบนี้เปลี่ยนตัวแทนประกันดีไหมครับ ขายอย่างเดียวเรื่องสำคัญๆแบบนี้กลับไม่บอกเลย การเคลม ถ้าเรารักษาตัวที่โรงพยาบาลก็ยื่นบัตรประกันตัวนี้ให้กับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลครับ เรื่องการเคลมเดียวทางโรงพยาบาลจะดำเนินงานเองครับ

2021.03.24 5:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองทั้งในและต่างประเทศมีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้คะ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากได้เป็นความรู้

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับบริการการตรวจสุขภาพไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อจำเป็นต้องรักษาทางจิตเวชสามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหม สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

มีวงเงินคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี