Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวงเงินคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

เพื่อความมั่นใจอยากจะรู้เกี่ยวกับวงเงินประกันที่ให้การคุ้มครอง ตัวเราสุขภาพของเรา เกี่ยวกับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ที่เราได้เลือกสมัครใช้บริการไว้แล้วค่ะ ว่าให้การคุ้มครองหรือวงเงินมากน้อยแค่ไหน เพื่อจะสร้างความมั่นใจให้กับการใช้บริการ และช่วยให้เรามั่นใจว่าจะได้รับการคุ้มครองเป็นเงินจำนวนมาก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จิงโจ้596--

วงเงินคุ้มครองที่จะได้แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย คือ 60,000,000 บาท คุณนับตัวเลขไม่ผิดหรอกครับ หกสิบล้านบาท ตามแผนประกันที่บอกไว้ นี่เป็นวงเงินรวมแล้วจะแยกย่อยออกเป็นความคุ้มครองในส่วนต่างๆอีกครับ คุณดูรายละเอียดของความคุ้มครองแล้วหรือยัง ควรพิจารณาเรื่องนี้ด้วยจะได้รู้ว่าตรงกับความต้องการของคุณหรือเปล่า

2020.11.24 14:23

Monn

เห็นวงเงินคุ้มครองแล้วรู้สึกได้เลยครับว่าจะโรคภัยไข้เจ็บหรือเจออุบัติเหตุแบบไหนก็คุ้มครองได้อยู่จริงๆ แต่ถ้าวงเงินความคุ้มครองสูงขนาดนั้นผมชักจะเริ่มสงสัยและคำว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีนี้มันจะสูงขนาดไหน ไม่ใช่ว่าค่าเบี้ยประกันจะปีละเป็นหมื่นบาทเลยหรอครับถ้าแบบนั้นก็ถือว่าแพงเอาเรื่องเลยนะครับ คิดว่าเงินเดือนของผมเนี่ยน่าจะทำไม่ได้แน่ๆ จะทำไว้ก็ดีนะครับ

2020.12.21 16:13

Nuttaya

ยังไงก็ต้องศึกษากันดีๆนะคะเพราะว่าประกันสุขภาพของบริษัทนี้ ค่อนข้างที่จะเคลมยากนิดนึงนะ โดยส่วนตัวเรายังไม่เคยใช้ของบริษัทนี้แต่เพื่อนเราเคยใช้อยู่แล้วตอนนั้นคุณหมอวินิจฉัยว่าเป็นโรคบางอย่างซึ่งจะต้องได้รับการผ่าตัด แต่เนื่องจากเพื่อนทำประกันยังไม่ถึง 2 ปีทางบริษัทก็เลยไม่อนุมัติหรือให้จ่ายไปก่อนเดี๋ยวค่อยมาเคลมคืนทีหลัง ระวังจะโดนแบบนี้นะคะ

2021.01.18 7:8

กิชะรัมย์

โห่วงเงินรวมเยอะนะครับ แสดงว่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายน่าจะมากด้วยใช่ไหมครับ ขนาดประกันสุขภาพที่ผมจ่ายคุ้มครองที่ 3ล้านบาท ยังราคาอยู่ที่ หมื่นต้นๆเลยนะครับ แบบนี้ถ้าใครสนใจต้องดูเรื่องเบี้ยประกันเป็นหลักแล้วละครับ ว่าสามารถจ่ายไหวไหม แต่ดูจากสัญญาแล้วดีนะครับ เขาบอกว่าถ้าไม่เคยเคลมมีส่วนลดในปีถัดไปให้เราด้วย

2021.03.24 5:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองทั้งในและต่างประเทศมีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้คะ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากได้เป็นความรู้

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับบริการการตรวจสุขภาพไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อจำเป็นต้องรักษาทางจิตเวชสามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหม สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการเครมประกันสามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี