Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อจำเป็นต้องรักษาทางจิตเวชสามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหม สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

สุขภาพจิตเป็นอีกอย่างหนึ่งที่อยากจะได้รับการคุ้มครองเหมือนกันค่ะ เมื่อฉันใช้บริการแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย แล้วเข้าปรึกษาหมอหรือรับการรักษาเกี่ยวกับแพทย์ทางจิตเวช สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะ เพราะทางจิตก็เป็นปัญหาสุขภาพอีกอย่างหนึ่งที่จำเป็นต้องได้รับการรักษาเหมือนกันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จิงโจ้596--

แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ไม่มีความคุ้มครองการรักษาทางจิตเวชครับ แต่บางแผนมีนะ ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองในเรื่องนี้ด้วยต้องเลือกแผนอื่น ลองดูรายละเอียดให้ดีก่อน เผื่อว่าจะเปลี่ยนใจ เรื่องสุขภาพจิตก็สำคัญไม่แพ้่สุขภาพทางร่างกาย เดี๋ยวนี้ยิ่งน่าเป็นห่วงมากขึ้น เพราะมีหลายอย่างที่ทำให้ผู้คนเครียดและกังวลครับ

2020.11.24 14:29

Monn

ถ้างั้นซื้อความคุ้มครองเพิ่มเติมดูไหมล่ะครับ ตัวผมเองก็ไม่เคยได้ยินว่ามีประกันที่คุ้มครองด้านจิตเวชมาก่อนเลยนะครับ อันนี้เพิ่งรู้เหมือนกันถือว่าเป็นความรู้ใหม่เลย ถ้าเป็นการรักษาและให้ความคุ้มครองด้านจิตเวชแบบนี้ค่าเบี้ยประกันจะแพงเหมือนกับความคุ้มครองด้านสุขภาพไหมครับหรือว่าแพงกว่าเพราะว่าหมอที่รักษานี้ก็คนละแขนงกันเลยใช่ไหมล่ะครับกลัวว่าด้านจิตเวชนี้จะแพงกว่า

2020.12.21 16:14

Pattita

จริงๆหลายๆที่ยังไม่มีประกันที่คุ้มครองเกี่ยวกับจิตเวชนะคะ แต่ว่ามีอยู่ 2 บริษัทที่ขอบคุณเกี่ยวกับทางโรคนี้ก็จะมีบริษัทกรุงไทยแอกซ่ากับไทยประกันชีวิตค่ะ แต่เบี้ยค่อนข้างที่จะแพงอยู่นะ เราไม่แน่ใจว่าอาจจะเป็นเพราะว่าค่ารักษาทางจิตเวชแล้วก็ค่ายาแพงด้วยหรือเปล่า เคยศึกษาข้อมูลให้กับญาติเหมือนกันเพราะว่าเขาป่วยเกี่ยวกับโรคนี้ ประกันที่คุ้มครองโรคนี้หายากมากเลย แต่ดีใจในที่สุดก็เจอ!!

2021.01.18 7:14

กิชะรัมย์

น่าเสียดาย ครัย ที่แผน 1และ2 ของประกันตัวนี้ไม่คุ้มครองกรณีที่คุณสงสัยนะครับ เอาจริงๆนะครับ ประกันที่คุ้มครองเจื่องจิตเวช ส่วนใหญ่แล้วผมก็ไม่ค่อยเจอเท่าไรนะครับ ส่วนใหญ่จะคุ้มครองแค่ ความจำเสื่อมเท่านั้นเองครับ แต่ถ้าคุณกังวลเรื่องนี้ อาจถาตัวแทนประกันนะครับว่ามีตัวไหนอีกบ้างไหมนอกตัวประกันตัวนี้ครับ

2021.03.24 5:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองทั้งในและต่างประเทศมีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้คะ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากได้เป็นความรู้

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับบริการการตรวจสุขภาพไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

มีวงเงินคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการเครมประกันสามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี