Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับบริการการตรวจสุขภาพไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเราจำเป็นต้องได้รับการตรวจสุขภาพ เพื่อที่จะตรวจดูเกี่ยวกับโรคที่เรากลัวว่าจะเป็น เข้ารับการตรวจมะเร็ง เข้ารับการตรวจสุขภาพประจำปี เราสามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมคะ เมื่อใช้บริการแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ปกติก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันอยู่แล้ว ก็เลยอยากจะให้มีการคุ้มครองในส่วนนี้เหมือนกันนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PuiFai💗💗

ถ้าจะทำประกันสุขภาพสักฉบับ ใครๆก็อยากได้ความคุ้มครองเรื่องตรวจสุขภาพด้วย เพราะการตรวจสุขภาพประจำปีครั้งนึงมันก็หลายบาทนะคะ แต่แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ไม่ให้ความคุ้มครองในเรื่องนี้ ถ้าอยากได้ความคุ้มครองต้องเลือกแผน Comprehensive หรือ Elite ถ้าเปลี่ยนแผนประกันไม่ทันก็ต้องจ่ายค่าตรวจสุขภาพเองไปก่อนค่ะ

2020.11.24 14:36

Ponn

ตรวจสุขภาพประจำปีที่โรงพยาบาลของรัฐก็ไม่ได้แพงมากนะครับ ถ้ายังไงก็แค่พันนิดๆ แล้วก็ขึ้นอยู่กับว่าเราเลิกจะตรวจโรคอะไรบ้าง ก็เลยผมรู้สึกว่าไม่แพงนะครับ แต่ถ้าต้องการตรวจแบบละเอียดอะไรแบบนี้ผมว่าเปลี่ยนแบบแผนประกันไปเลยดีกว่าแล้วก็ไปตรวจกับคลินิกเลยก็ได้ครับจะได้ไม่เสียเวลา แต่ก็ต้องดูด้วยนะครับว่า ความคุ้มครองของแผนประกันที่จะเปลี่ยนมันตรงกับที่เราต้องการหรือเปล่า

2020.12.21 16:14

Princess_May

แผนนี้ไม่ได้ให้คุ้มครองหรือค่ารักษาเกี่ยวกับการตรวจร่างกายประจำปีนะคะ ต้องเป็นโรคจริงๆค่ะคุณถึงจะสามารถที่จะเคลมได้ เป็นทุกที่นะคะส่วนใหญ่เขาจะไม่ได้คุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจร่างกายธรรมดาทั่วไปค่ะ ถ้าคุณกลัวหรือสงสัยว่าคุณจะเป็นโรคอะไร แนะนำทำตามความคิดเห็นที่ 2 นะคะคือไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาลรัฐบาลค่ะ

2021.01.18 7:18

ปวันรัตน์

รู้สึกว่าประกันตัวนี้จะมีเฉพาะแผนที่ 4แลด5 นะคะที่คุ้มครองเรื่องการตรวจสุขภาพด้วย นอกนั้นหมดสิทธคะ แต่เรื่องการตรวจสุขภาพเราว่าก็สำคัญนะคะ อย่าไปสนใจเลยว่าสามารถเคลมได้ไหม ตอนนี้มีโปรเกรมตรวจสุขภาพถูกๆออกมาเยอะมากเลยคะ อย่างช่วงนี้ก็เป็นของโณงพยบาลกรุงเทพ ราคาถ้าเราจำไม่ผิดนะคะ อยู่ที่ประมาณ เก้าร้อยบาทเองคะ

2021.03.24 5:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองทั้งในและต่างประเทศมีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้คะ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากได้เป็นความรู้

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อจำเป็นต้องรักษาทางจิตเวชสามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหม สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

มีวงเงินคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการเครมประกันสามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี