Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

เพื่อนของผมใช้ประกัน แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย และประสบอุบัติเหตุที่ทำให้เสียชีวิตจากรถยนต์ ตอนนี้ผมยังเศร้าอยู่เลยครับ ผมอยากทราบว่าสามารถเบิกค่าชดเชยสำหรับกรณีที่เสียชีวิตแบบนี้ได้ไหมครับ เพราะว่าสงสารพ่อแม่และญาติๆที่เหลืออยู่ จะได้มีค่าใช้จ่ายในการช่วยเหลือค่าทำศพครับ น่าเสียใจจริงๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PuiFai💗💗

เสียใจด้วยนะคะเรื่องการเสียชีวิตของเพื่อนคุณ ส่วนเรื่องความคุ้มครองที่ถามมา ถ้าเราเข้าใจไม่ผิด หากผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ผู้รับผลประโยชน์สามารถรับเงินชดเชยจากแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัยได้ค่ะ ยังไงก็รีบจัดการเรื่องเอกสารให้เรียบร้อยเพื่อจะได้ทำเรื่องเบิกเงินชดเชยนะคะ แต่รอนานหรือเปล่าไม่รู้นะ

2020.11.24 14:41

Pom

สู้ๆนะครับ ตอนนี้ อาจจะเป็นเวลาที่ยากที่สุดสำหรับคุณก็ได้เนาะแต่ว่าขอให้มั่นใจอย่างนึงนะครับไม่มีใคร รับมือได้ดี ตอนที่มีคนเสียชีวิตหรอกนะครับเพราะว่าเราก็ต่างมีคนที่รักกันทั้งนั้นและรู้ว่าตอนที่คนที่เรารักเสียชีวิตไป มันเจ็บปวดขนาดไหนก็เหมือนโฆษณาประกันนั่นแหละครับ เราร้องไห้แม้แต่มันจะเป็นโฆษณา น่าสงสารนะครับที่เกิดเรื่องนี้กับคนใกล้ตัวของคุณ ขอให้บริษัทประกันช่วยเหลือ อย่างเต็มที่นะครับ ฟังอย่างเต็มที่ว่าคุณจะได้รับผลตอบแทนที่พอสำหรับใช้ชีวิตต่อไป เป็นกำลังใจให้นะครับ

2020.12.21 16:14

Gubgib

เสียใจด้วยนะคะ แต่อยากจะชมเชยจขกทว่าเป็นเพื่อนที่น่ารักมากเลยนะคะที่พยายามหาข้อมูลเกี่ยวกับผลประโยชน์ของบริษัทประกันให้กับครอบครัวเพื่อน สำหรับประกันตัวนี้ก็เขามีความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุถ้าเสียชีวิตด้วยค่ะคุณสามารถที่จะติดต่อไปทางบริษัทได้เลยนะคะเพื่อที่จะขอเคลมเงินประกัน ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

2021.01.18 7:22

ปวันรัตน์

ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ ได้สินไหมทดแทนแล้วหรือยังคะ ได้ยินมาว่าประกันเจ้านี้เวลาเคลมประกันค่อนข้างยากนิดหนึ่งคะ ถ้ารู้สึกว่าไม่ได้รับสินไหมทดแทน เราว่าแนะนำญาติๆของเพื่อนคุณให้ไปติดต่อตัวแทนประกันที่เพื่อนคุณได้ทำเอาไว้ดีกว่าคะ บางครั้งเรื่องการเคลมนี้เราต้องจี้เหมือนกันนะคะ บางทีขนาดจี้ยังได้ยากเลยคะ

2021.03.24 5:49

มีมี่

เสียใจด้วยนะคะ คนในครอบครัวของเพื่อนของคุณคงทำใจไม่ค่อยได้ทำใจได้ยากอาจจะไม่มีกะจิตกะใจจัดการเรื่องประกัน ฐานะเพื่อนคุณก็ทำหน้าที่ที่ดีค่ะที่ช่วยจัดการเรื่องเอกสารเรื่องจัดการให้ เป็นเรื่องหนึ่งที่ต้องรีบจัดการเร่งด่วนนะคะ ขอให้ราบรื่นและผ่านไปได้ด้วยดี รักษาสุขภาพด้วยนะคะทุกวันนี้อันตรายรอบตัวจริงๆค่ะ

2021.07.31 17:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองทั้งในและต่างประเทศมีเงื่อนไขอย่างไรบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้คะ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากได้เป็นความรู้

แผนอัลตร้าแคร์ Standard / เอ็ทน่าประกันภัย

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับบริการการตรวจสุขภาพไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อจำเป็นต้องรักษาทางจิตเวชสามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหม สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

มีวงเงินคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการเครมประกันสามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Standard เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี