Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผน standard อยากเปรียบเทียบครับ

ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ชอบเปรียบเทียบประกันภัย ผมสนใจอยากจะสมัครใช้บริการ แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แต่เห็นราคาเบี้ยประกันกับ standard แล้ว จ่ายเพิ่มอีกนิดหน่อย ผมอยากรู้เกี่ยวกับการคุ้มครองหรือว่าสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับ แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผน standard ครับ จะได้ใช้เป็นตัวชี้วัดข้อได้ข้อเสียของกรมธรรม์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PuiFai💗💗

มีความแตกต่างกันพอสมควรค่ะระหว่างแผนอัลตร้าแคร์ Standard กับ Select ของเอ็ทน่าประกันภัย วงเงินคุ้มครองโดยรวมของทั้งสองแผนนี้ก็ต่างกันหลายสิบล้านแล้วล่ะค่ะ สำหรับแผน Standard มีวงเงิน 60,000,000 บาท แผน Select มีวงเงิน 100,000,000 บาท รายละเอียดความคุ้มครองอื่นๆก็ต่างกันหลายรายการ เช่น ความคุ้มครองการเป็นผู้ป่วยนอกค่ะ

2020.11.24 14:49

Pom

จะทิ้งไว้ให้ไหมครับลองคลิกเข้าไปดูที่จริงมีรายละเอียดหลายอย่างที่มันแตกต่างกันถ้าแถม Standard มันก็ดีอีกอย่างหนึ่งมันแล้วแต่ว่าคุณหมอกับอันไหนมากกว่ามันไม่ได้เกี่ยวว่า อันไหนไม่ดีกว่าอันไหนนะครับที่จริงมันก็ดีทั้ง 2 อย่างแหละแต่ผมรู้สึกว่าวงเงิน 100 ล้านบาท มันเยอะเกินไปสำหรับบางคน แค่ 60 ล้านเนี่ยมันก็ใช้ไม่หมดแล้วคุณเป็นคนที่ต้องรักษาโรคถึงขนาด 100 ล้านบาทไหมล่ะ คุณจะไปผ่าตัดอะไรขนาดนั้นน่ะ ผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจใหม่หรอมันก็ไม่ได้แพงขนาดนั้นนะหรือจะผ่าตัด เปลี่ยน ตัวใหม่หรอ ผมรู้สึกว่าแผนประกันมันโอเวอร์ไปนะบางที

2020.12.21 16:14

Tkb15

@PuiFai💗💗@Pom เงินคุ้มครอง 60 ล้านเลยหรอครับ??? (ไม่เเน่ใจว่าผมอ่านผิดหรือคุณงงเอง) ผมว่ามันเวอร์เกินไปนะ เพราะถ้าคุ้มครองเยอะขนาดนั้นคุณจะต้องจ่ายเบี้ยปีละเท่าไหร่กัน??? ไม่ปีละเป็นล้านเลยหรอครับ??? ผมว่าไม่น่าจะใช่นะ ขนาดที่อื่นเบี้ยประกันจ่ายเดือนนึงหลายหมื่นความคุ้มครองยังไม่เท่านี้เลย

2021.01.18 8:11

ปวันรัตน์

แตกต่างกันมาพอสมควรเรื่องของการคุ้มครองคะ เนื่องจาก ประกันสองตัวนี้ค่าเบี้ยประกันต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเจน การคุ้มครองก็ต้องกันอย่างชัดเจน เอาง่ายๆ เรื่องของการดูแลคนป่วยในระยะสุดท้าย ถ้าเป็นตัว แสตาดาส ไม่มีการคุ้มครองส่วนนี้ให้คะ แต่ตัวซีเลค เขาคุ้มครองส่วนนี้คะ นี้ยังไม่พูดถึงการคุ้มครองโรคบางอย่างด้วยนะคะ

2021.03.24 5:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผนComprehensive ดูเหมือนราคาไม่ต่างกันมาก

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ทำไมการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุอายุน้อยกว่าได้รับผลประโยชน์น้อยกว่าครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงกับพิการจะได้รับการคุ้มครอง ในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

จะใช้ประกันภัยให้คุ้มค่าอย่างไรเพื่อได้รับผลตอบแทนสูงสุด แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เมื่อเด็กทารกออกมาเกิดพิการจะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้คือการคุ้มครองอะไรไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในกรณีการตั้งครรภ์หรือคลอดบุตรได้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี