Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผนComprehensive ดูเหมือนราคาไม่ต่างกันมาก

ผมได้สังเกตเกี่ยวกับกรมธรรม์ประกันภัย แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย เห็นว่ามีสิทธิประโยชน์ที่น่าสนใจในการคุ้มครองหลายอย่างเลยครับ แต่ถ้าเพิ่มเงินอีกนิดก็จะได้รับแบบแผน แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive ผมเลยอยากรู้ว่ามีข้อได้ข้อเสียแตกต่างกันอย่างไรครับ ถ้าไม่แตกต่างกันมากผมก็จะเลือกแบบ แผนอัลตร้าแคร์ Select ที่มีราคาเบี้ยประกันภัยราคาถูกกว่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

NoppadoL❕❗

ข้อแตกต่างของสองแผนนี้มีแน่นอนครับ อย่างเช่น แผนอัลตร้าแคร์ Select จะได้ความคุ้มครองการรักษาแบบผู้ป่วยนอกในวงเงิน 200,000 บาท แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive ได้วงเงิน 400,000 บาท ต่างกันเยอะนะครับ ส่วนใหญ่เป็นเรื่องของวงเงินคุ้มครองในรายการต่างๆที่ได้ไม่เท่ากัน มีบางรายการที่แผน Select ไม่ได้รับความคุ้มครองด้วยนะครับ

2020.11.24 14:59

Loni

ใช่ๆค่ะ อย่างที่ความคิดเห็นก่อนหน้าบอกเลยนะ ถ้าคุณมีการประกันผู้ป่วยนอกโดยวงเงินสูงขนาดนั้นคุณสามารถรักษาได้แม้แต่คุณนอนอยู่ที่บ้านและเข้ามาประกันในโรงพยาบาล คุณอาจจะเจ็บอะไรจากที่บ้านอย่างเช่นคุณอาจจะเหลือหกล้ม หรือ คุณอาจจะมีแผลที่ต้องรักษา คุณอาจจะมี ค่ารักษา ที่แพง ว่าอยู่ในโรงพยาบาลนะเพราะว่าถ้าอยู่ในโรงพยาบาล คุณอาจจะใช้สิทธิ์ผู้ป่วยในได้ถ้าผู้ป่วยนอกคุณต้องจ่ายเองทั้งหมดนะถ้ามีวงเงินประกันถึง 2เเสน บาทมันจะช่วยคุณ ที่จะกล้าไปโรงพยาบาลและรักษาเชื่อเถอะค่ะว่าได้ทำประกันน่ะ ดีจริงๆนะ

2020.12.21 16:15

Weerayuth

ผมว่าคุณไปดูในเว็บไซต์ของเขาเลยดีกว่านะครับเพราะว่ารายละเอียดมันเยอะครับบอกตรงนี้ก็บอกได้ไม่หมด มีทั้งสัญญาหลักแล้วก็สัญญาเพิ่มเติมให้เราเลือกเลย เขาให้ทำคุ้มครองค่อนข้างเยอะอยู่นะแต่ผมไม่แน่ใจว่าเบี้ยประกันจะแพงตามด้วยหรือเปล่า คุณลองไปดูในเว็บไซต์ของเขาก่อนแล้วกันครับแล้วถ้าสนใจก็กรอกรายละเอียดแล้วก็ส่งข้อมูลไปเดี๋ยวทางบริษัทประกันเขาก็จะติดต่อกลับมา

2021.01.18 8:52

วงษ์พิทักษ์

สองตัวนี้ไม่ต่างกันมากเท่าไรครับ ที่ต่างก็คือวงเงินที่คุ้มครองครับ มีความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ส่วนการรักษาและการคุ้มครอง ก็คล้ายๆกันเลยครับ ไม่ทราบว่ามองตัวไหนเป็นพิเศษเหรอครับ ที่จริงถ้าจะเปรียบเทียบนะ ส่วนใหญ่เขาเปรียบเทียบบริษัทมากกว่าครับ ไม่ค่อยมาเปรียบประกันตัวเดียวกันหลอกครับ เพราะมันต่างกันอยู่แล้วครับ

2021.03.24 5:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผน standard อยากเปรียบเทียบครับ

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ทำไมการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุอายุน้อยกว่าได้รับผลประโยชน์น้อยกว่าครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงกับพิการจะได้รับการคุ้มครอง ในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

จะใช้ประกันภัยให้คุ้มค่าอย่างไรเพื่อได้รับผลตอบแทนสูงสุด แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เมื่อเด็กทารกออกมาเกิดพิการจะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้คือการคุ้มครองอะไรไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในกรณีการตั้งครรภ์หรือคลอดบุตรได้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี